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Mkuu wa Shule:	 0786763078    
M/ Mkuu waShule:     0717581015
            M/Taaluma:	       	 0685128372
             M/Malezi: 		 0714 848060
					Shule ya Sekondari Kitomanga,
	            			S.L.P. 464,
	                                                Lindi.
	                                               Tarehe: 10/05/2025.

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi ………….
……………………………………………..
S.L.P ……………………………………..
…………………………………………….
YAH:	MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI KITOMANGA HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI MKOA WA LINDI MWAKA 2025.
Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule hii mwaka 2025/2026 na atasoma tahasusi ya …….……
Shule ya sekondari Kitomanga ipo katika Halmashauri ya manispaa ya Lindi umbali wa km 55 kutoka Mjini. Shule ipo kandokando ya barabara kuu ya Lindi-Dar es Salaam katika kijiji cha Kitomanga.
Ili uweze kufika shule kwa urahisi kutoka Dar es Salaam panda magari yanayoenda Lindi/ Mtwara/ Masasi/ Tunduru/ Nachingwea/ Ruangwa na uteremke katika kijiji cha Kitomanga (au omba wakuteremshe shuleni) kabla hujafika kijijini. Aidha kutoka stendi ya kijiji kitomanga hadi shuleni ni km 1.5, tumia bodaboda hadi shuleni kwa sh. 1000/=.
Kwa wanaotoka mikoa ya Ruvuma, Mtwara, wilaya ya Masasi, Nachingwea, Ruangwa na wanaotoka lindi mjini, panda magari ya kuelekea Dar au Kilwa kisha teremka kijiji cha Kitomanga au omba kushuka Kitomanga sekondari. 
Muhula wa Masomo unaanza tarehe 08/07/2025, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 05/07/2025. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 19/07/2025
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1.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1.1 WAVULANA
i. SARE YA SHULE
i. Suruali mbili zisizobana na zenye urefu wa heshima (mshono  wa kawaida kadri ya vipimo, zenye rinda mbili kila upande,upana wa chini wa suruali usipungue inch 7.5) 
ii. zingatia picha ya kitambaa kwa sare za darasani kama ilivyoambatanishwa katika fomu hii.
iii. Mashati mawili meupe (2) mikono mirefu (tetron)
iv. Soksi jozi mbili za kijivu (grey) za shule 
v. Viatu vyeusi vya shule vya kufunga kamba vyenye visigino vifupi
vi. Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali
vii. Sare ya michezo bukta moja rangi ya blue, fulana moja rangi ya blue na raba kwa ajili ya mazoezi.
viii. Sweta moja rangi ya kijivu iliyokolea lisilokua na mistari (white strips).
ix. T-shirt za shule zenye nembo zinapatika shuleni kwa shiling 15000/=
x. Nguo za kushindia (shamba dress) suruali mbili damu ya mzee
xi. Track suit moja rangi ya dark blue yenye white strips (imeambatanishwa)
xii. T shirt kuanzia moja rangi ya kijivu yenye kola kwa ajili ya kushindia. 
ii. MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA WAVULANA
i. Blanket moja futi 3x6 (kwa atakae hitaji kutokana na hali ya hewa ya joto)
ii. Shuka mbili za rangi ya blue bahari 
iii. Nguo za ndani za kutosha
iv. Vest za rangi nyeupe 
1.2  WASICHNA
A. SARE YA SHULE
i. Sketi mbili kwa muonekano ufuato
· Sketi ndefu kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindola sketi zisizidi sentimeta 18 au inchi 7.5
· Sketi zisiwe na mkanda mpana, upana wa mkanda (belti) usizidi sentimeta 5 au inchi 1.5
· Rangi ya kitambaa imeambatanishwa katika fomu hii.
· Ziwe na marinda mawili mbele yanayotengeneza V, sketi isibane iwe na upana wa kutosha, 
ii. Mashati mawili meupe (2) ya mikono mirefu kwa wasiovaa hijabu
Kwa wanaovaa hijabu; Blauzi nyeupe (nusu kanzu) isipite magoti na iwe ya mikono mirefu
Juba nyeupe na sio mtandio isiwe na urembo wowote pia isiwe na urembo wa lesi,inayofunika mikono
iii. Tshirt zenye nembo ya shule zinazopatika shuleni kwa shs. 15000/=
iv. Soksi kijivu (grey)za shule jozi mbili ndefu
v. Raba jozi moja kwa ajili ya mazoezi
vi. Truck suit dark blue kwaajili ya maandalizi ya jioni
vii. Sweta moja ya kijivu iliyokolea lisilokua na mistari (white strips).
viii. Magauni mawili(Shamba dress) rangi ya Maroon(damu ya mzee).Mshono wa solo yenye mikono mirefu na juba la maroon kwa wanaovaa hijabu,na mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu, liwe gauni lililoshuka hadi chini na lisilobana. 
B. MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA WASICHANA
i. shuka mbili rangi ya pinki.  
ii. Taulo za kike za kutosha
iii. Khanga au kitenge doti moja tu
iv. Mwanfunzi anaweza kuja na nguo za kulalia (night dress)

N.B MUHIMU
· Mzazi/ Mlezi wa mwananfunzi tafadhal zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi atakayeshona na kuja na sketi/ shamba dress kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa tulichoelekeza hatapokelewa, atarudishwa nyumbani ili aje na sare zilizoelekezwa.
· Mwanafunzi anaweza kushona idadi ya sare kadri ya uwezo wake, ila anashauriwa awe na angalau sare jozi (pair) mbili za darasani.
· Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare wakati wote wa masomo na anapokwenda hospitali, mjini au anapokuwa katika shughuli zote za kishule nje ya eneo la shule
· Ni marufuku kabisa kujipamba wakati amevaa sare ya shule akiwa shuleni (make up)
· Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani.

1.3 MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA WANAFUNZI WOTE
i. Sanduku la bati linalofunga vizuri (trunck lenye kufuli mbili)
ii. Godoro la futi 3x6
iii. Blanket moja 3x6
iv. Aje na mto na foronya yake kulingana na rangi ya shuka
v. Taulo za bafuni
vi. Kandambili kwa ajili ya kuogea
vii. Viatu vya plastic yebo kwa ajili ya kushindia.
viii. Chandarua/ neti futi 4x6 pande nne (rangi ya blue).
ix. Bima ya afya, kama hana tunashauri umkatie bima ya afya kabla ya kuripoti.
x. Aje na container lenye mifuniko/ sahani, bakuli, kikombe na kijiko.
1.4 MAHITAJI YA KITAALUMA	
i. Madaftari counter book 12 QUIRE 3/ QUIRE 4,  
ii. Pen, pencils,( mathematical set , scientific calculator na graph pad 1 kwa wanafunzi wa geography), 
iii. Ream A4 mbili kwa mwaka, kila muhula Ream Moja
iv. File mbili kwaajili ya kutunzia majaribio na taarifa binafsi za mwanafunzi
v. Result slip  ya kidato cha nne
vi. Nakala ya cheti cha kuzaliwa

1.5	VIFAA VYA USAFI
i. Tahsusi ya HGK walete Jembe, fyekeo/ kwanja na squiezer.
ii. Tahsusi ya HGL walete Reki, hard broom
iii. Tahsusi ya HKL- soft broom, mopa na Panga
iv. Fagio ya chelewa kwaajili ya usafi wa nje kwa wanafunzi wote
v. Ndoo ndogo mbili zenye mifuniko
vi. Dumu tupu la lita tano kuhifadhia maji ya kunywa.
N.B MUHIMU
Mwanafunzi alete kifaa na sio pesa
2. MICHANGO MINGINE
	S/N
	AINA YA MCHANGO
	KIASI (tshs)

	1
	Mchango wa uendeshaji wa shule
	65,000/=

	2
	Tahadhari 
	5,000/=

	3
	Nembo 
	5,000/=

	4
	Kitambulisho cha shule
	5,000/=

	
	JUMLA
	80,000/=



ZINGATIA: Michango tajwa hapo juu ifanyike kupitia  akaunti Namba 70201200065 NMB jina la akaunti ni KITOMANGA SEKONDARI. Pesa taslim haitapokelewa hivyo mwanafunzi aje na pay-in slip 
3.0 TAALUMA 
Mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya masomo na kufanya mazoezi yote anayopewa na mwalimu wa somo husika pia na mitihani yote ndani na nje ya shule. Asipofanya hivyo bila sababu maalum atapewa adhabu.

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 
Shule ya Sekondari Kitomanga inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na; 
Sheria na Kanuni za Shule 
i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.; 
ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation); 
iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya,shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako 
vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 
vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 
viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; 
ix. Kutunza mali za shule;
x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini 
xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.
xii. Mwanafunzi hataruhusiwa kusuka nywele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
MUHIMU
· Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa  kutunza simu ya mwanafunzi; 
· Mawasiliano yote yafanyike kupitia mkuu wa shule.

· Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu; 

· Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa). 

5. 0. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE MARA MOJA
i. Wizi;
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro; 
iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule; 
vi. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya; 
vii. Uvutaji wa sigara; 
viii. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa; 
ix. Kupata ujauzito au kutoa mimba au kusaidia vitendo vya kutoa mimba
x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi; 
xi. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 
xii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
xiii. Kudharau Bendera ya Taifa;
xiv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu
xv. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 
xvi. Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
xvii. Kukataa/kudharau/kugomea adhabu halali iliyotolewa.
6.0. MAELEZO YA ZIADA KWA MZAZI/MLEZI 
i. Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, hivyo inakuwa na mihula mirefu miwili na mifupi miwili kwa mwaka. Mzazi /mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati shuleni, vinginevyo sheria itachukua mkondo wake. 
ii. Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia Mkuu wa shule, Makamu mkuu wa shule na ofisi ya Malezi. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi awapo shuleni. 
iii. Shule itaruhusu wazazi kuwaona wanafunzi siku ya mapumziko katika juma la mwisho wa mwezi. Pia, mzazi ataitwa na uongozi wa shule  kama kuna ulazima wa kufanya hivyo.
iv. Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki ambacho umri wake unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi. 
v. Mzazi/mlezi kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apoteze utulivu wa akili na kuvunja sheria za shule.
vi. Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka mbali kipindi shule inapofunga. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya shule kufunga.
vii. Mzazi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepuka usumbufu wakati wa masomo. 
viii. Iwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara, tafadhali aje na vyeti pamoja na dawa anazotumia na akabidhi kwa Muuguzi wa Shule. Hii itarahisishia shule kumhudumia. Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Tafadhali usifiche ugonjwa;
ix. Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo zake. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme ama kifaa chochote kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo kusimamishwa shule.
x. Shule itakapokuwa imefunga, mwanafunzi atatokea shuleni moja kwa moja kwenda kwa mzazi wake (nyumbani kwao) na shule itakapofunguliwa atatokea nyumbani kwao (kwa mzazi ) kuja shuleni. Mwanafunzi atakayekiuka utaratibu huu atarejeshwa kwa wazazi wake kwa gharama zake.  
7.0 VIAMBATISHO NA FOMU MAALUM 
i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali; 
ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai; 
iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa shule; na 
iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu. 
8.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KITOMANGA SEKONDARI…!

Jina la mkuu wa shule : BAHIA TAHER ABUBAKAR

[image: ]Saini ya mkuu wa shule
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Mhuri wa mkuu wa shule



NB: Kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao kupitia ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama ni walimu).
TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE. PATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KUTOKA KWA UONGOZI WA SHULE KWA NAMBA ZIFUATAZO
· Mkuu wa Shule:	 0786763078
· M/ Mkuu waShule:    0717581015
· M/Taaluma:	       	 0685128372
· M/Malezi: 		 0714 848060

SCHOOL MOTTO:  ELIMU NI UFUNGUO WA MAISHA






FOMU NAMBA 1
KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KWA
MWAKA 2025.
Mimi ………………………………………………………… nakutaarifu kuwa nimepokea barua
ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Kitomanga. NIMEKUBALI/ NIMEKATAA nafasi
hii baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.
Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni,
sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya
Sekondari Kitomanga. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.
Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

Jina la mwanafunzi ………………………………………………… Saini…………………….
Tarehe………………………………….….

	














FOMU NAMBA 2
MEDICAL EXAMINATION FORM
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Kitomanga Secondary School,
P.O BOX 464,
LINDI.

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
Please examine Miss/Mr ............................................................................................. as his/her physical and Mental fitness for admission as a form …………………….. Students at Kitomanga Secondary School in the year ……………… 
Your sincerely.
BAHIA T. ABUBAKAR
HEADMISTRESS
The headmistress, 
I have examined Miss/Mr.……………………………………………………….. 
Shown and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full-time advanced secondary school course. 
1. Vision with/without glasses. Right ………… Left ………………. 
2. Blood pressure …………………………… Hemoglobin ……………………… 
3. Hearing ……………………………………………………… 
4. Urine (a) Albumen ………………………… (b)............................ 
5. a) Venereal diseases………………… (b) Bilharzia............................. 
6. Pregnancy ………………………………………………………… 
7. Neurosis…………………………………………………………… 
8. Is there any abnormality of: (a) the heart……………………………. 
b) Lungs ……………………… c) The spleen ………………… 
1. Are there serious diseases. E.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes, etc. …………………………………………………………………………….. 

Date ……………………………Signature of the medical Officer……………………………….
Station …………………………            Designation …………………… 

FOMU NAMBA 3
TAARIFA ZA ANAKOTOKA MWANAFUNZI
1. Mkoa …………………………………... Wilaya …………………………………………
2. Tarafa ……………………………………………. Kata …………………………………………
3. Mtaa/Kijiji ……………………………………………
4. Jina la Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ………………………………..………….Saini………………….

Tarehe………………………………. Mhuri……………………………. Simu…………………...

5. Michezo anayopendelea mwanafunzi.

	SN
	                                           Jina la mchezo

	
	

	
	

	
	

	
	

	
	



9. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika

	NS
	Aina ya uongozi
	Shule
	Mwaka

	
	
	
	

	
	
	
	

	
	
	
	



Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa
na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo
NB: Pamoja na fomu hizi ambatanisha na kopi ya cheti cha kuzaliwa na nakala halisi ya
matokeo. (Result slip)
Jina la Mwanafunzi ………………………….. ….Saini ………………… Tarehe ……………





FOMU NAMBA 4
TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 
1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi …………………………………………………. 
2. Kazi anayofanya mzazi …………………………………………………… 
3. Anuani …………………………………………………………. 
4. Namba ya simu ……………………………………. 
5. Mkoa ……………………. Wilaya ……………… Tarafa ………………… Kata ……………………………… Kijiji ……………………. Mtaa …………… 

1. Anuani kamili ya nyumbani ambako mwanafunzi atakuwa anakwenda wakati wa likizo 

Mahali ……………………………………. kwa nani …………………… 
Majina ya viongozi/Wazazi /walezi atakakokuwa anakwenda wakati wa likizo 
Jina la Baba /mlezi/ndugu ……………………………………….. 
Jina la mama/mlezi ……………………………………………………. 
Mtendaji wa Kata …………………………………………….… 
Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ………………………………………….…… 
Mwenyekiti wa Kijiji/Mtaa ……………………………………………. 


	


FOMU NAMBA 5 
NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI
Ndugu wa karibu na mwanafunzi: Hakikisha unaandika majina matatu na anwani zao. Hii inasaidia shule kutoa taarifa endapo tatizo litatokea.
(Bandika passport size kwa kila ndugu kwenye kisanduku)
1. (a) Jina: ___________________________________
(b) Uhusiano: _________________________________
(c) Anwani: __________________________________
(d) Namba ya Simu: ___________________________

2. (a) Jina: __________________________________
(b) Uhusiano: ________________________________
(c) Anwani: _________________________________
(d) Namba ya Simu: ___________________________
 
3. (a) Jina: __________________________________
    (b) Uhusiano: ______________________________
    (c) Anwani: _______________________________
    (d) Namba ya Simu: _________________________

4. (a) Jina: _________________________________
    (b) Uhusiano: ____________________________ 
   (c) Anwani: ______________________________ 
  (d) Namba ya Simu: _______________________

 Saini ya mzazi _______________________________ Tarehe:_______________


FOMU NAMBA 6
TAMKO LA MZAZI/ MLEZI

Mimi Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………. Ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Kitomanga katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni. 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi.

Jina la Mzazi/Mlezi ……………….Sahihi ……....…… Tarehe …………….


ORODHA YA VITABU MUHIMU KWA MWANAFUNZI
ENGLISH.
1. English. for Advanced level by Dr. M. Kadeghe
2. Advanced English Dictionary –Oxford University
3. Selected poem from east Africa by TIE and others poems text books
4. I will marry when I want by Ngugi wa Thiong’o and other play/drama text books
5. His excellency the head of state by Danny Safo and other novels and short stories books
6. Betrayal in the city by Francis Imbuga
7. An enemy of the people by Henrick Ibsen
8. A man of the people by Chinua Achebe
9. The wonderful surgeon by Charles Mloka
10. The beautiful ones are not yet born
11. English for advanced secondary schools. Students book form five by Tanzania institute of
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