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FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE

SHULE YA SEKONDARI YA LINDI WASICHANA
(LINDI GIRLS)

Bi.

MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA
SEKONDARI LINDI WASICHANA HALMASHAURI YA MANISPAA YA
LINDI, MKOA WA LINDI MWAKA 2023.

1. Karibu SHULE YA SEKONDARI LINDI WASICHANA

2. Awali ya yote napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa
kujiunga kidato cha tano katika shule hii. Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lindi
Wasichana (LINDI GIRLS SECONDARY SCHOOL) tunasema HONGERA
NA KARIBU LINDI.

UTANGULIZI
Shule ya Sekondari Lindi Wasichana ni miongoni mwa shule mpya 10

zilizojengwa na Serikali ya Awamu ya Sita katika mikoa 10 ya Tanzania Bara.
Shule ni ya bweni maalum ya sayansi kwa wanafunzi wa kike. Shule hii ina
mandhari na mazingira mazuri ya kufundishia na kujifunzia.

Shule itafunguliwa tarehe 14 Agosti 2023 na wanafunzi wote wanatakiwa kuripoti
tarehe 13 Agosti 2023 kabla ya saa 11 jioni.

Ni mategemeo yetu utafurahia maisha kwa muda wote utakaosoma hapa na
kwamba utaonyesha tabia njema, utakuwa na ari ya kujifunza na utajitahidi,

kutekeleza shughuli zote zinazomhusu mwanafunzi kwa juhudi na maarifa.
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Walimu, Wafanyakazi, Wanafunzi wenzako na wanajumuiya wote kwa ujumla

wapo tayari kukupa kila msaada utakaohitaji.

Shule ya Sekondari Lindi Wasichana iko umbali wa mita 800 kutoka barabara kuu
ya Lindi - Dar es saam, Mtaa wa Kilangala B, na ipo umbali wa kilometa 40 kutoka
Lindi Mjini. Ili uweze kufika shuleni kwa urahisi kutokea Dar es Salaam, panda
mojawapo ya mabasi yaendayo Lindi, Mtwara, Masasi, Newala, Nachingwea,
Ruangwa, Tunduru au Songea, shuka mtaa wa Kilangala (KM 40 kabla hujafika

Lindi Mjini). Wanafunzi wanaotokea Lindi, Mtwara, Newala

Masasi, Tunduru na Songea wapande mabasi yaendayo Dar es Salaam na
watelemke Mtaa wa Kilangala (KM 40 baada ya Lindi Mijini). Aidha kutoka
standi ya Kilangala hadi shuleni kuna umbali wa mita 800, ambapo mwanafunzi

anashauriwa kutumia usafiri wa pikipiki hadi shuleni kwa Tshs 1,000/

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 13/8/2023 bila kukosa kwa ajili ya
kuanza muhula wa kwanza wa masomo. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti bila
taarifa yoyote nafasi yake itachukuliwa na mtu mwingine baada ya wiki 2 toka shule

ilipofunguliwa.

NB.
Tafadhali kama umepata shule sehemu nyingine na hutaripoti, toa
taarifa shuleni hapa kwa barua ili Wizara ifanye utaratibu wa kumpa

nafasi mwanafunzi mwingine.



3. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

i. Sareya Shule
@) Mwanafunzi aje na sketi mbili za Dark Blue, kwa muonekano ufuatao:

e Sketi zake ziwe ndefu kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo
la sketi zisizidi sentimeta 18 au inchi 7%.

e Sketi zake zisiwe na (belt) mkanda mpana, upana wa belt usizidi
sentimeta 05 au inchi moja na nusu.

e Ziwe na marinda mawili mbele yanayo tengeneza V, Sketi isibane iwe na
upana wa kutosha . Mchoro wa mshono wa sketi umeambatanishwa na
barua hii.

e Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi
atakayeshona na kuja na sketi/shamba dress kinyume na vipimo, rangi
na aina ya kitambaa tulichoelekeza hatapokelewa, atarudishwa
nyumbani ili aje na sare zilizoelekezwa.

(b) Shati (blauzi) nyeupe mbili (2) za mikono mifupi - tetroni

(c) Viatu vyeusi (visiwe na visigino virefu (high heels) jozi mbili (02) au zaidi
(d) Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi.

(e) Bukta nyeusi kwa ajili ya michezo

isiwe na urembo wowote.

() Raba nyeupe kwa ajili ya michezo

()  Truck Suit dark blue isiyobana kwa ajili ya maandalizi ya jioni.

(h)  T-shirt 1 ya rangi ya Blue ya round

0] Shamba dress 2-Light Blue (Blue Bahari) — gauni lililoshuka chini mchoro
umeambatishwa na barua hii.

0) Sweta moja dark blue

NYONGEZA: Kwa wanafunzi wa Kiislamu: Vazi la Msikitini
e Suruali nyeusi ya heshima na isibane
e Blauzi nyeusi ndefu ipite magoti na yenye mikono mirefu.

e Hijabu ya tetroni nyeupe/juba na sio mtandio, isiwe na urembo wowote. Pia

isiwe na urembo wa lessi.



ANGALIA: Mzazi/mlezi wa mwanafunzi kama unadhani itakuwa vigumu kufuata
utaratibu/vipimo, mwanao anaweza kuja na fedha na atashonewa hapa shuleni kwa

gharama hizi hapa chini.

Mwanafunzi anaweza kushona sare mbili (2) au zaidi. Inashauriwa awe na angalau sare
za darasani mbili na gauni za kazi mbili.

Sare ya shule ni kama ilivyoelekezwa katika maelekezo. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa
sare wakati wote wa masomo, na anapokwenda hospitali, mjini au anapokuwa katika
shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule. Ni marufuku kabisa kujipamba wakati

amevaa sare ya shule akiwa shuleni.



4. MAHITAJI MUHIMU KWA MWANAFUNZI.

Vi.
Vil.

viii.

Xi.

Xii.

Awe na sanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri kwa
kuhifadhia nguo na vitu vyake.
Aje na godoro 01 la futi 3x6
Aje na Mto na Foronya yake
Blanket moja la futi 3 x 6
Aje na bed cover (shuka moja) ya pink bahari futi 3 x 6 na foronya ya
blue bahari visivyo ha maua au urembo wowote.
Shuka za Kulalia mbili za futi 3 x 6 rangi ya Pink.
Taulo za kike za kutosha
Taulo la bafuni
Koti la mvua au mwavuli
Kandambili kwa ajili ya kuogea.
Viatu vya plastiki (yebo) rangi yoyote vya kushindia.
Aje na kifaa kimoja kulingana na mkondo wake, kama ilivyobainishwa
hapo chini:
Tahasusi ya PCB - Kwanja na Reki,
Tahasusi ya CBG - Jembe,
Tahasusi ya PGM - Panga
e Soft broom moja (01).
e Hard broom moja (01)
e Mfagio wa kukaushia maji (drier) (01)
e Ndoo ndogo mbili (moja kwa matumizi ya shule na nyingine kwa
matumizi yake binafsi bwenini).
e Fagio la chelewa moja (01)
e Brush ngumu (1) ya kusugulia choo yenye mpini mfupi wa mbao/mti
kwa ajili ya kusafishia sinki la choo.
¢ Alete container lenye mfuniko/sahani, bakuli,kikombe na kijiko
e Daftari (Kaunta books) quire three zisizopungua kumi (10)
e Picha pasport size 4

¢ Ream moja ya karatasi A4 (photocopy paper) kila muhula
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e Mathematical set moja (01) kwa matumizi yake awapo darasani.
e Scientific Calculator kwa wanafunzi wanaosoma MATHEMATICS
e Graph pad moja (1) kwa mwaka

e Alete chandarua/Net - futi 3 x 6.

e Dissecting kit (kwa wanaosoma Biolojia).

e Koti la maabara jeupe kwa wanafunzi wote

5. MICHANGO MINGINE:

6.

7.

Na. | Ainaya Mchango Kiasi

1. Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/=

2. Tahadhari 5,000/=

3. Nembo 5,000/=

4, Kitambulisho cha Shule 5,000/=
Jumla 80,000/=

FEDHA ZA MATUMIZI
Mzazi unashauriwa kumpatia fedha za matumizi binafsi ya mwanafunzi kulingana

na tamaduni za kitanzania.

CHAKULA
Kama zilivyo shule zote za bweni za serikali, Shule ya Sekondari Lindi Wasichana

hutoa chakula safi na salama ambacho huliwa na watanzania wote, ambacho
Serikali inapendekeza kuliwa na mwanafunzi. Endapo unayo miiko au upekee ya
kutokula vyakula fulani, tafadhali usipokee nafasi hii kwani shule haitatoa huduma
ya pekee kwa kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali kwa mwanafunzi kujipikia
hivyo asilete vyombo vya kupikia au chakula kama mchele, unga, biskuti,
mkate, kinywaji cha aina yoyote n.k. na haturuhusu mwanafunzi kununua aina

yoyote ya chakula/kinywaji toka nje ya shule.

8. TAALUMA

Mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya masomo na kufanya mazoezi
yote anayopewa na mwalimu wa somo husika. Asipofanya hivyo atapewa
adhabu ikiwemo kurudishwa nyumbani.

Kila mwanafunzi anatakiwa apate alama zisizopungua 50/100 kwa kila somo

Akishindwa kufikisha alama hizo kwa somo lolote hataruhusiwa kwenda likizo.



. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule ya Sekondari Lindi Wasichana inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu

Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka

1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi

na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais —TAMISEMI yenye jukumu

la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya

msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake

mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

Sheria na Kanuni za Shule

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule;

Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation);

Kuwabhi katika kila shughuli za shule utakazopewa;

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo
ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika
shule hii;

vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

iXx.  Kutunza mali za shule;

X.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini
ya daktari; na

xi.  Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi
mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

O/
L. 34

9
*

R/
%*

Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile,
na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu vya
mwanafunzi;
Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku
mwanafunzi kulala  kitanda  kimoja na mwenzake au
kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda
kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;
Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na
kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).
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10. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWA NAFUNZI AFUKUZWE
SHULE.
. Wiz
ii.  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
iii.  Kugoma na kuhamasisha mgomo;
iv. iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii
kwa ujumla;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu
yeyote yule;
vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa
kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo
wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule (twende kilioni nywele 5 hadi

7).
vii.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
viii.  Uvutaji wa sigara;

ix.  Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;
X. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
xi.  Kusababisha mimba;
xii.  Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale
yanayovunja sheria za nchi;

xiii.  Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
xiv.  Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi Kkatika mazingira
ya shule;

xv. Kudharau Bendera ya Taifa;
xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu; na
xvii.  Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

11. NGUO NYINGINE
Mwanafunzi aje na khanga au kitenge doti moja, gauni au sketi ndefu mbili (02) kwa

wataoshona sare shuleni. Mwanafunzi atakayeshona sare nyumbani aje akiwa
amevaa sare za shule. Mwanafunzi anaruhusiwa kuvaa Track Suit wakati wa
kujisomea (prep) ya jioni ili kuzuia mbu. Kinyume na hapo atarudishwa nyumbani
kurejesha nguo zisizotakiwa kwa gharama zake.

Masanduku/mabegi makubwa hayaruhusiwi, kwani hatuna nafasi ya

kuyatunza. Akija nalo atalazimika kurudisha kwa gharama zake.



12. MAELEZO YA ZIADA KWA MZAZI/MLEZI

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

(v)

(vi)

(vii)

(viii)

Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi
Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, hivyo inakuwa na mihula mirefu miwili na
mifupi miwili kwa mwaka. Mzazi /mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako
kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati shuleni, vinginevyo sheria itachukua
mkondo wake.

Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia
Mkuu wa shule, Makamu mkuu wa shule na ofisi ya Malezi. Mwanafunzi
haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi awapo shuleni.

Shule haina utaratibu wa kuwaona wanafunzi isipokuwa mzazi ataitwa na
uongozi wa shule kama kuna ulazima wa kufanya hivyo.

Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki
ambacho umri wake unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi.
Mzazi/mlezi kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apoteze
utulivu wa akili na kuvunja sheria za shule.

Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka
mbali kipindi shule inapofunga. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya
shule kufunga.

Mzazi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepuka
usumbufu wakati wa masomo.

lIwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara,
tafadhali aje na vyeti pamoja na dawa anazotumia na akabidhi kwa
Muuguzi wa Shule. Hii itarahisishia shule kumhudumia. Usipofanya
hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche  ugonjwa,

utapokelewa tu, kupata elimu ni haki yako.

(ix) Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea

)

nguo zake. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme
amakifaa chochote kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali
zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo kusimamishwa shule.

Shule itakapokuwa imefunga, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni
moja kwa moja kwenda kwa mzazi wake (nyumbani kwao) na shule

itakapofungua atatokea nyumbani kwao (kwa mzazi) moja kwa moja



kuja shuleni. Atakayekiuka utaratibu huu atarudishwa nyumbani kwa

gharama zake.

13. VIAMBATISHO NA FOMU MAALUM

I. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo
itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;

ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba
wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;

iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yanayotolewa na shule; na

Iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja nha Namba
zao za Simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
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PICHA YA MUONEKANO WA SHAMBA DRESS
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MINISTRY OF PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATIONS AND
LOCAL GOVERNMENT

Lindi Girls Secondary School
P.O BOX 1070
LINDI.

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine Miss

............................................................ as her physical and mental fitness
for admission as a form ......................... Students at Lindi Girls’ Secondary
School inthe year ..................

Your sincerely.

HEADMISTRESS

The headmistress,

| have examined MiSS ... as

shown and consider that she is physically and mentally fit/unfit for admission to
pursue a full-time secondary school education.

1. Vision with/without glasses. Right ........................... Left oo
2. Blood pressure ..........ccoooeviiiiiiiiinn. Hemoglobin ...,
B HEAMNG e
4. Urine (@ Albumen..............covviveinnnn. (D)
5. (a) Venereal diseases............ccceviiiinnnnn, (b) Bilharzia ..........cccccvvvvvieneenn.
B, PrEONaANCY ...t
7 1 (=10 o]
8. Is there any abnormality of : (a)The heart...............coooiiiiiiiiii,
(b) LungS....coovvieiiiiinens (C)Thespleen ...,

9. Are there serious diseases. E.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes, etc.
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SHULE YA SEKONDARI YA SEKONDARI YA LINDI WASICHANA

FOMU MAALUM INAYOONYESHA TAARIFA ZA NDUGU WA JIRANI

NA MWANAFUNZI
Ndugu wa karibu na mwanafunzi: Hakikisha unaandika majina matatu na anwani zao.

Hii inasaidia shule kutoa taarifa endapo tatizo litatokea . Hatutaki majina ya ndugu wa

bandia.

1. (a) Jina:

(b) Uhusiano:

(c) Anwani:

(d) Namba ya Simu:

2. (a) Jina:

(b) Uhusiano:

(c) Anwani:

(d) Namba ya Simu:

3. (a) Jina:

(b) Uhusiano:

(c) Anwani:

(d) Namba ya Simu:

Saini ya mzazi:

Tarehe:
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YAH: AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU

Mimi nakubali nafasi niliyopata

katika Shule ya Sekondari ya Lindi Wasichana, kuendelea na masomo yangu.
Nafahamu ninagharamiwa na Taifa linadhamini kazi na juhudi. Naahidi mbele ya
mzazi/mlezi wangu kuwa nitajitahidi upeo wa uwezo wangu kuwa mwanafunzi
mwema. Naahidi nitashirikiana na Walimu, Wafanyakazi wasio walimu pamoja na
wanafunzi wenzangu katika kila jambo lenye manufaa kwa Shule na Taifa kwa

ujumla.

Saini ya mwanafunzi

Mimi nimesoma yote na kuelewa .

Naahidi kwamba nitampatia mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua. Ripoti

zote zinazomhusu Binti yangu zitumwe kwa anwani ifuatayo:

Jina na Saini ya mzazi/mlezi:

Tarehe:

Ofisi ya Mkurugenzi, Halmashauri ya Manispaa ya Lindi, S.L.P 1070 Lindi,
Simu: +255 023-220-2164, Nukushi: +255 023-220-2116,
Barua pepe: info@lindimc.go.tz, Tovuti: www.lindimc.go.tz
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