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2.0 RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU HALMASHAURI YA MANISPAA 

YA LINDI TAREHE 22-23 MEI, 2017 

 

 

TAREHE MUDA MAHALI SHUGHULI 
UMBALI 

(KM) MHUSIKA 

22/5/2017 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

12.30-2.30 
Ofisi ya 
Mkurugenzi wa 
Manispaa 

Msafara kuelekea eneo la 
mapokezi ya Mwenge    S/M 
Mnazimmoja. 
 

25 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

2.30-3.30 
Kiwanja cha S/M 
Mnazimmoja 

Kupokea Mwenge wa Uhuru 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

3.30-4.00 
Kiwanja cha S/M 
Mnazimmoja 

KUTOA UJUMBE WA 
MWENGE 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

4.00-4.10 
Kiwanja cha S/M 
Mnazimmoja 

Mwenge kuelekea eneo la 
Upimaji wa viwanja – 
NGONGO. 
 

7 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

4.10-4.15 

Eneo la Upimaji 
wa viwanja - 
NGONGO 

Mwenge kuzindua mradi wa 
upimaji viwanja na kukabidhi 
Hati kwa ajiri ya Ujenzi wa 
Viwanda katika Maeneo ya 
Ngurumahamba. 
 

0 

Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 
 
 

4.15-4.20 

Eneo la Upimaji 
wa viwanja - 
NGONGO 

Mwenge kuelekea Ngongo 
Sekondari 

1 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

4.20-5.00 
Shule ya 
Sekondari Ngongo 

CHAI YA ASUBUHI 0 
Mkurugenzi 
wa 
Manispaa 

5.00-5.10 
Shule ya 
Sekondari Ngongo 

Mwenge kuelekea Ng‟apa 10 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

5.10-5.25 
 Ofisi ya Kata ya 
Ng‟apa 

Mwenge Kuzindua Mradi wa 
kukamua Mafuta ya Nazi na 
kukagua umaliziaji wa Ofisi ya 
Kata. 
 

0 
Mkuu wa 
Wilaya Ya 
Lindi 

5.25-5.30 
Ofisi ya Kata ya 
Ng‟apa 

Mwenge kuelekea Cheleweni 3 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

5.30-5.40 
Barabara ya 
Mtutu-Cheleweni 

Mwenge kuweka jiwe la 
Uzinduzi wa Mradi. 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 
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TAREHE MUDA MAHALI SHUGHULI 
UMBALI 

(KM) MHUSIKA 

22/5/2017 

 
 
 
 
 
 

5.40-5.45 Cheleweni Mwenge kuelekea Nandambi 8 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

5.45-6.05 
Zahanati ya 
Nandambi 

Mwenge kufungua Zahanati. 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi. 

6.05-6.15 
Zahanati ya 
Nandambi 

Mwenge kuelekea Chikonji. 12 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

6.15-6.30 
Shamba la 
Choroko 

Mwenge kutembelea Shamba. 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

6.30-6.50 Chikonji 
Mwenge kuweka jiwe la msingi 
Mradi wa Maji. 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

6.50-7.00 Chikonji 
Mwenge kuelekea S/M 
Kineng‟ene. 

10 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

7.00-8.00 S/M Kineng‟ene. CHAKULA CHA MCHANA 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

8.00-8.15 S/M kineng‟ene 
Mwenge kuelekea Shule ya 
Sekondari Mkonge. 
 

15 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

8.15-8.30 

Shule ya 
Sekondari 
Mkonge 
 

Mwenge kufungua Madarasa 
3 na kukabidhi mifuko 100 ya 
Saruji kwa ajili ya kuboresha 
miundombinu ya Elimu 
Sekondari. 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

8.30-8.40 

Shule ya 
Sekondari 
Mkonge. 

Mwenge kuelekea Wailes  
Majani Mapana 

3 
Mkurugenzi 
wa 
Manispaa 

8.40-9.20 
Wailes Majani 
mapana 

Mwenge kukabidhi Hundi za 
mikopo kwa Vikundi na kuona 
shughuli zinazofanywa na vikundi 
hivyo. 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

9.20-9.25 
Wailes Majani 
Mapana 

Mwenge kuelekea kituo cha 
Afya cha Manispaa 

2 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

9.25-9.45 
Kituo cha Afya 
cha Manispaa 

Mwenge kuzindua mfumo wa 
Kielektroniki wa Usimamizi wa 
shughuli za Afya (GoT – MIS), 
Kugawa kadi za CHF na 
kuona ukarabati wa kituo 

0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

9.45-9.55 

Kituo cha Afya 
cha Manispaa 
 

Kukimbiza Mwenge hadi 
Uwanja wa ILULU 

1 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 
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TAREHE MUDA MAHALI SHUGHULI 
UMBALI 

(KM) MHUSIKA 

22/5/2017 
 
 
 

9.55-11.00 Uwanja wa ILULU 

Mwenge kukagua Mabanda ya 
Vita dhidi ya Rushwa, Madawa 
ya kulevya na Mapambano 
Dhidi ya ugonjwa  wa Ukimwi  
na Malaria 

0 

Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi. 
 
 

11.00-11.30 Uwanja wa Ilulu Utambulisho 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi. 

11.30-12.00 

Enaeo la Mkesha 
wa Mwenge  
Uwanja wa Ilulu 

UJUMBE WA MWENGE 0 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

12.00-2.00 

Enaeo la Mkesha 
wa Mwenge  
Uwanja wa Ilulu 

Sanaa za Maonyesho , 
Burudani mbalimbali na  
Shamrashamra za Mwenge 

0 
Afisa 
Utamaduni 
Manispaa 

2.00-3.00 Ukumbi wa DDC CHAKULA CHA JIONI 0 
Mkurugenzi 
wa 
Manispaa 

3.00-11.30 

Enaeo la Mkesha 
wa Mwenge  
Uwanja wa Ilulu 

Sanaa za Maonyesho , 
Burudani mbalimbali na  
Shamrashamra za mkesha wa 
Mwenge 

0 
Afisa 
Utamaduni 
Manispaa 

23/5/2017 

 
 

11.30-1.30 Ukumbi wa DDC CHAI YA ASUBUHI 0 
Mkurugenzi 
wa 
Manispaa 

1.30-2.30 
Enaeo la Mkesha 
wa Mwenge  
(Uwanja wa Ilulu) 

Msafara  wa Mwenge kutoka  
Halmashauri ya Manispaa ya 
Lindi  kuelekea  kijiji cha 
Nanganga Halmashauri ya 
Wilaya ya Ruangwa 

90 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

2.30-3.00 

Kijiji cha 
Nanganga 
Halmashauri ya 
Wilaya ya 
Ruangwa 

Kukabidhi Mwenge wa Uhuru 
kwa Uongozi wa Halmashauri 
ya Wilaya ya Ruangwa. 0 

Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

3.00-3.30 

Kijiji cha 
Nanganga 
Halmashauri ya 
Wilaya ya 
Ruangwa 

Msafara  kutoka  kijiji cha 
Nanganga Halmashauri ya 
Wilaya ya Ruangwa na kurudi 
Halmashauri ya Manispaa ya 
Lindi 

90 
Mkuu wa 
Wilaya ya 
Lindi 

MWENGE UTASAFIRI NDANI YA MANISPAA UMBALI WA KILOMITA 162 
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3.0 UTANGULIZI 

 

Halmashauri ya Manispaa ya Lindi ni moja kati ya Halmashauri Sita za Mkoa wa 

Lindi na ndiyo Makao Makuu ya Wilaya na Mkoa wa Lindi. Manispaa  ina ukubwa wa 

Kilomita za mraba 945 kati ya hizo, kilomita za mraba 833 ni eneo la nchi  kavu na 

kilomita za mraba 112 ni eneo la Maji. Eneo linalofaa kwa kilimo ni Jumla ya Hekta 

67,962 na eneo linalotumika kwa kilimo kwa mwaka ni Hekta 44,158 Aidha Hekta 

835 zinafaa kwa kilimo cha Umwagiliaji na eneo linalolimwa kwa umwagiliaji ni Hekta 

442. Manispaa ya Lindi inapatikana kati ya Latitudo 9o 45‟ na  10o 45‟ Kusini mwa 

Ikweta na Longitudo 39o 45‟ na 39o 50‟ Mashariki. Kwa upande wa Mashariki 

Manispaa ya Lindi inapakana na Bahari ya Hindi na pande zote zilizobaki 

imezungukwa na Halmashauri ya Wilaya ya Lindi. 

  

Kiutawala Halmashauri ya Manispaa ya Lindi ina Jimbo 01 la Uchaguzi ambalo ni 

Jimbo la LINDI MJINI. Manispaa hii ina Tarafa Tatu (3), Kata 20 na Mitaa 117. Ina 

Madiwani 27 kati ya hao 20 wa kuchaguliwa na 7 wa kuteuliwa.  

Kwa mujibu wa sensa ya watu na makazi iliyofanyika mwezi Agosti, mwaka 2012 

Halmashauri ya Manispaa ina watu wapatao 78,841 ikiwa Wanawake ni 41,316 na 

Wanaume ni 37,525.   

 

Shughuli kuu za kiuchumi kwa wakazi wa Manispaa ya Lindi ni Kilimo kwa asilimia 

80, na mazao ya Chakula yalimwayo ni Mpunga, Mahindi, Muhogo, Mbaazi, Kunde 

na Mtama na Mazao ya biashara ni Korosho, Ufuta na Nazi. Pia wapo 

Wafanyabiashara wachache na shughuli za Uvuvi kwa wananchi waishio kando 

kando ya Bahari ya Hindi. 

 

Hali ya Ulinzi na Usalama katika Halmashauri ya Manispaa ya Lindi ni ya kuridhisha. 

Pamoja na uhaba mkubwa wa vitendea kazi uliopo katika Jeshi la Polisi, Jeshi hilo 

limejipanga vyema kukabiliana na kudhibiti hali yoyote ya uvunjaji wa sheria kwani 

hakuna matukio makubwa ya uvunjaji wa amani japokuwa kuna matukio madogo 

madogo ambayo hujitokeza na kushughulikiwa kwa mujibu wa sheria. 
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4.0 ORODHA YA MIRADI YA MWENGE – 2017 

Mwenge wa Uhuru 2017 katika Halmashauri ya Manispaa ya Lindi utakimbizwa 
Umbali wa KM 162 ambapo utaweka Mawe ya msingi Miradi 02, Utafungua Miradi 
02, Utazindua Miradi 02 na Kutembelea Miradi 03 na hivyo kufanya Jumla ya Miradi 
09 itakayopitiwa na Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017. Miradi 
hiyo ina thamani ya Tsh 2,905,679,038 kama inavyoonesha katika jedwali lifuatalo:- 
 

 

N
A JINA LA MRADI 

GHARAMA ZA 
MRADI 

KAZI YA MWENGE KATA IDARA 

1 

Mradi wa upimaji Viwanja 
2,090 Eneo la Ngongo na 
kukabidhi Hati kwa ajiri ya 
Ujenzi wa Viwanda katika 
Maeneo ya 
Ngurumahamba. 

50,677,000 

Kuweka Jiwe la 
Msingi na 
Kukabidhi Hati 3 
za Viwanja kwa 
ajili ya Viwanda 

Jamhuri  Mipangomiji 

2 

Mradi wa kukamua Mafuta 
ya Nazi (Tsh 24,605,0000 
na Ufunguzi wa Ofisi ya 
Kata ya Ng‟apa(Tsh 
24,000,000) 

48,605,000 

Kuzindua Mradi 
wa kukamua 
Mafuta ya Nazi na 
kukagua umaliziaji 
wa Ofisi ya Kata. 

Ng'apa 
Kilimo / 
Viwanda 

3 

Mradi wa Matengenezo 
ya kawaida Barabara ya 
Mtutu-Cheleweni 

429,297,080 
Kuweka Jiwe la 
Msingi 

Ng'apa Ujenzi  

4 
Mradi wa Ujenzi wa 
Zahanati ya Nandambi 

78,242,000 Kufungua Mradi 
Tandango
ngoro  

Afya 

5 
Mradi wa Shamba la 
Choroko 

1,930,000 kutembelea Chikonji  Kilimo  

6 Mradi wa Maji Chikonji 1,970,901,548 
Kuweka Jiwe la 
Msingi 

Chikonji  Maji 

7 
Mradi wa Madarasa 3 
katika Shule ya Sekondari 
Mkonge. 

85,913,490 Kufungua Mradi Msinjahili  Elimu  

8 

Miradi ya Vikundi vya 
Ushonaji vya Vijana na 
Wanawake 
vilivyowezeshwa kupitia 
10% ya Makusanyo ya 
ndani ya Manispaa 

201,112,920 

Mwenge kukabidhi 
Hundi za mikopo 
kwa Vikundi na 
kuona shughuli 
zinazofanywa na 
vikundi hivyo. 

Makonde  
Maendeleo 
ya Jamii 

9 

Mradi wa Mfumo wa 
Kielektroniki wa Usimamizi 
wa shughuli za Afya (GoT 
– MIS) 

39,000,000 Kuzindua Mradi. Makonde  Tehama  

JUMLA 2,905,679,038 

 



MWENGE  OYEEEEE…… “SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA NCHI YETU”……. MWENGE OYEEE  
 

 

7 

 

MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KILA MRADI UTAKAOTEMBELEWA NA MWENGE 
WA UHURU MWAKA 2017 KATIKA HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI. 

 

NA JINA LA MRADI 
GHARAMA ZA MRADI KAZI YA 

MWENGE SERIKALI KUU HALMASHAURI WANANCHI JUMLA 

1 

Mradi wa upimaji 
Viwanja 2,090 
Eneo la Ngongo 
na kukabidhi Hati 
kwa ajiri ya Ujenzi 
wa Viwanda katika 
Maeneo ya 
Ngurumahamba. 

0 50,677,000 0 50,677,000 

Kuweka Jiwe la 
Msingi na 
Kukabidhi Hati 3 
za Viwanja kwa 
ajili ya Viwanda 

2 

Mradi wa 
kukamua Mafuta 
ya Nazi (Tsh 
24,605,000 na 
kuona umaliziaji 
wa Ofisi ya Kata 
ya Ng‟apa(Tsh 
24,000,000) 

0 24,000,000 24,605,000 48,605,000 

Kuzindua Mradi 
wa kukamua 
Mafuta ya Nazi 
na kukagua 
umaliziaji wa 
Ofisi ya Kata. 

3 

Mradi wa 
Matengenezo ya 
kawaida 
Barabara ya 
Mtutu-Cheleweni 

429,297,080 0 0 429,297,080 
Kuweka Jiwe la 
Msingi 

4 Mradi wa Ujenzi 
wa Zahanati ya 
Nandambi 

44,000,000 15,000,000 19,242,000 78,242,000 Kufungua Mradi 

5 Mradi wa Shamba 
la Choroko 0 0 1,930,000 1,930,000 

Kutembelea 
Mradi 

6 
Mradi wa Maji 
Chikonji 

1,970,901,548 0 0 1,970,901,548 
Kuweka Jiwe la 
Msingi 

7 

Mradi wa 
Madarasa 3 katika 
Shule ya 
Sekondari 
Mkonge. 

0 85,913,490 0 85,913,490 Kufungua Mradi 

8 

Miradi ya Vikundi 
vya Ushonaji vya 
Vijana na 
Wanawake 
vilivyowezeshwa 
kupitia 10% ya 
Makusanyo ya 
ndani ya 
Manispaa 

114,586,919.6 80,000,000 6,526,000 201,112,920 

Mwenge kukabidhi 
Hundi za mikopo 
kwa Vikundi na 
kuona shughuli 
zinazofanywa na 
vikundi hivyo. 

9 

Mradi wa Mfumo 
wa Kielektroniki 
wa Usimamizi wa 
shughuli za Afya 
(GoT – MIS) 

24,000,000 15,000,000 0 39,000,000 

Kuzindua 
Mfumo, kugawa 
kadi za CHF na 
kuona ukarabati 
wa kituo. 

JUMLA 2,582,785,549 270,590,490 52,303,000 2,905,679,038   
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4.1 TAARIFAYA MRADI WA UPIMAJI VIWANJA MAENEO YA NGONGO NA 

NGURUMAHAMBA 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, kutokana na kasi ya ukuaji wa Mji wa Lindi 

na kupanuka kwa shughuli za kijamii na kiuchumi, imepelekea ongezeko kubwa la 

uhitaji wa viwanja kwa matumizi mbalimbali ikiwa ni pamoja na uwekezaji wa 

viwanda vidogo na vikubwa.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Sera ya ardhi ya mwaka1995 imeeleza 

bayana kwa kuzitaka Halmashauri zote nchini kutenga maeneo maalum kwa ajili ya 

viwanda na uwekezaji pamoja na kutenga maeneo kwa matumizi mbalimbali 

kulingana na mahali na uwekezaji. Manispaa ya Lindi tunatekeleza Sera hii kwa 

vitendo. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Katika kutekeleza kaulimbiu ya Mwenge 

mwaka huu isemayo „Shiriki Kukuza Uchumi wa Viwanda kwa Maendeleo ya 

Nchi Yetu’ Halmashauri ya Manispaa ya Lindi imepima viwanja 2,090 kwa ajili ya 

matumizi mbalimbali ikiwemo Viwanda. Upimaji huu umegharimu jumla ya Tsh. 

50,677,000 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Halmashauri ya Manispaa ya Lindi 

imetenga eneo la viwanda vidogo na vikubwa katika maeneo ya Ngurumahamba na 

tayari viwanja kwa ajili ya viwanda vitatu vya Kubangua Korosho, kutengeneza 

Magunia, na Kutengeneza dawa ya Unga aina ya Salfa (Sulphur) vimepimwa na 

leo utakabidhi Hati 3 za maeneo haya ili ujenzi wa viwanda hivyo uanze mara moja.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Faida za mradi huu ni pamoja na: 

1. Kudhibiti ujenzi holela wa makazi hususan katika maeneo ya Ngongo. 
2. Kuongeza hadhi ya viwanja vya Maonesho ya NaneNane kwa kusogeza 

huduma mbalimbali za kijamii kama maji, umeme, barabara, shule na afya. 
3. Mapato ya Manispaa na Serikali kuu yataongezeka kutokana na uuzaji wa 

viwanja na mapato endelevu yatokanayo na kodi ya Ardhi na Majengo. 
4. Ongezeko la ajira kwa wananchi wa Manispaa na Mkoa wa Lindi kwa ujumla 
5. Viwanda vitakavyojengwa vitarahisisha upatikanaji wa soko la mazao. 
6. Viwanda hivi vitakuwa chachu ya ujenzi wa viwanda vingine vikubwa na 

vidogo katika kushiriki kukuza uchumi wa viwanda. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Baada ya taarifa hii fupi, kwa heshima na 

taadhima sasa tunakuomba Utuwekee jiwe la msingi katika mradi wetu huu wa 

upimaji wa viwanja eneo la Ngongo na  kisha ukabidhi Hati Miliki tatu (3) za ardhi 

kwa Bodi ya Korosho Tanzania, ambaye ni Mwekezaji wa kiwanda cha 

Kutengneza Magunia, Kubangua Korosho na Kutengeneza Dawa ya Unga (sulphur) 

vitakavyojengwa eneo la Ngurumahamba. 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!! 
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  ENEO LA VIWANJA VYA NGONGO NA NGURUMAHAMBA 
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4.2 TAARIFA YA KIKUNDI CHA USINDIKAJI WA MAFUTA MWALI YA NAZI 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi chetu kinaitwa JIKOMBOE. Kikundi 
kilianzishwa mwezi Agosti mwaka 2011 kikiwa na idadi ya wanachama 18, wanaume 
walikuwa 6 na wanawake 12. Kutokana na sababu mbalimbali, wanakikundi wengine 
walijitoa kundini na sasa tumebaki wanachama 10, wanaume 2 na wanawake 8. 
Kikundi chetu kimesajiliwa rasmi na tumeshafungua akaunti katika benki ya NMB. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi hiki kilianza kujishughulisha na 
usindikaji wa zao la nazi mwezi Agosti mwaka 2014 kwa lengo la kuongeza thamani 
ya zao ili kujiongezea kipato. Mashine yetu ina uwezo wa kukamua mafuta kwa 
asilimia 60, yaani kiasi cha nazi 20 hadi 25. Kiasi hiki cha Nazi kina uwezo wa 
kuzalisha Lita 1 ya mafuta ambayo inauzwa kwa bei ya Tsh. 20,000 kwa sasa. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi hiki kimefadhiliwa na kituo cha 
utafiti wa zao la nazi Mikocheni Dar es Salaam. Watafiti hawa walikuja na 
kuhamasisha uundaji wa vikundi vya usindikaji mafuta mwali ya nazi ili kuongeza 
thamani ya nazi. Walitoa mafunzo na kuelezea dhana nzima ya usindikaji mafuta 
mwali pamoja na kuwapatia wanakikundi mashine ya mkono ya kukamulia mafuta 
yenye thamani ya shilingi 3,000,000/=.   
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi kilipatiwa mkopo wa Tsh. 200,000 
kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Lindi ambapo tayari tumeshalipa mkopo wote 
na tumepatiwa mkopo mwingine wa Tsh 1,000,000 na leo tunatarajia utatukabidhi 
Hundi hiyo ikiwa ni miongoni mwa hundi 4 utakazokabidhi leo. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi chetu kinakumbana na changamoto 
nyingi katika utekelezaji wa kazi zake. Changamoto hizo ni pamoja na zifuatazo: 
 

1. Mtaji mdogo kwa ajili ya uendeshaji wa kikundi 
2. Kikundi kukosa Ofisi ya kudumu. 
3. Uwezo mdogo wa machine kukamua mafuta yanayotosheleza Soko. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Ili kukabiliana na changamoto tulizotaja 
hapo juu, sisi wanakikundi tumejipanga na kudhamiria kufanya yafuatayo: 
 

1. Kwenda taasisi za kifedha kwa ajili ya kukopa kwa lengo la kuongeza mtaji. 
2. Kikundi kina mpango wa kununua eneo kwa ajili ya ujenzi wa Ofisi. 
3. Kushiriana na shirika la SIDO kuongeza tija kwa kutumia mashine bora zaidi. 
4. Kuendelea kushiriki maonyesho mbali mbali ili kujifunza kutoka kwa wengine 

na kujitangaza zaidi. 
 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Baada ya taarifa hii fupi, kwa heshima na 

taadhima sasa tunakuomba utuzindulie Mradi wetu wa kusindika mafuta mwali ya 

Nazi, Ukabidhi hundi kisha uone jinsi tunavyofanya shughuli zetu, uone bidhaa 

ambazo tayari zimeshasindikwa na vikundi vyetu na mwisho ukague umaliziaji wa 

ujenzi wa Ofisi yetu ya Kata. 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee……………………………………………..! 
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KIKUNDI CHA KUKAMUA MAFUTA YA NAZI - KATA YA NG’APA 
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4.3 TAARIFA MATENGENEZO YA BARABARA YA MTUTU-CHELEWENI (KM 18)  

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Awali ya yote tunapenda kutoa shukrani za 

dhati kwa kukubali kwako kufika hapa kwa lengo la kutuzindulia  matengenezo ya 

barabara ya Mtutu – Chelweni yenye urefu wa km 18. Hii ni barabara moja kati ya 

nyingi zinazoendelea kufanyiwa matengenezo ndani ya Manispaa yetu ya Lindi kwa 

mwaka huu ambapo kwa pamoja zina urefu wa jumla ya Kilometa.................. 

 

Ndugu kiaonzi wa mbio za mwenge, Barabara ya Mtutu- Cheleweni inarahisisha 

utoaji wa huduma za kiuchumi na kijamii katika kata nne (4)  za Manispaa ya Lindi 

ambazo ni Ng’apa, Tandangongoro, Mtanda na Chikonji zenye jumla ya wakazi 

11,577. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Matengenezo ya barabara hii yanafanyika 

kupitia mfuko wa barabara “Road Fund” kwa kuwatumia wakandarasi wawili M/s. 

Besta Holdings Company Ltd.  anayefanya  matengenezo ya muda maalum ya km 

10.0 kwa gharama ya Tsh 315,087,080 na M/s. Nyagama Investstment Ltd anaye 

imarisha sehemu korofi km 8.0 kwa gharama ya Tsh 114,210,000, hivyo 

matengenezo  ya Barabara nzima hadi kukamilika yatagharimu Tsh 429,297,080. 

Matengenezo haya yanatarajiwa kukamilika kabla ya tarehe 30 Juni, 2017. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Baada ya maelezo hayo mafupi, kwa 

heshima na taadhima tunakuomba sasa utuzindulie mradi huu wa matengenezo ya 

barabara ya Mtutu- Cheleweni yenye urefu wa km 18.0. 

 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeee……………………....……………………………...! 
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MATENGENEZO YA BARABARA YA MTUTU - CHELEWENI 
4.4 TAARIFA YA UJENZI WA ZAHANATI YA NANDAMBI. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi wa ujenzi wa Zahanati hii uliibuliwa 

na wananchi mwaka 2014 kufuatia usumbufu wanaoupata pale wanapohitaji 

huduma za Afya. Waathirika wakubwa katika tatizo hili wamekuwa ni akina Mama 

wajawazito na Watoto walio chini ya umri wa miaka mitano. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Hadi kufikia hapa ujenzi huu umegharimu 

kiasi cha Tsh 78,242,000. Katika fedha hizi mchango wa wananchi ni Tsh 

19,242,000 zilizotokana na fedha za utunzaji wa Misitu. Halmashauri ya Manispaa 

ya Lindi imechangia Tsh 15,000,000 na Tsh 44,000,000 ni ruzuku ya maendeleo 

kutoa Serikali kuu.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kukamilika kwa mradi huu kutawarahisishia 

wananchi wa Nandambi na vijiji jirani kupata Huduma za Afya kwa karibu kuliko 

ilivyo sasa hasa kina Mama wajawazito na watoto chini ya Miaka mitano na hatimae 

kupunguza vifo vya akina mama wajawazito na watoto. 

 Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, katika jitihada za kutokomeza ugonjwa wa 

Malaria hasa kwa akina mama wajawazito na Walemavu, Halmashauri ya Manispaa 

imeandaa Vyandarua ambavyo utayakabidhi makundi haya muhimu ili wajikinge 

dhidi ya mbu waenezao Malaria.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2017 ,Baada ya  kukusomea 

Taarifa hii fupi, kwa heshima na Taadhima tunaomba utuzindulie  Jengo letu la 

Zahanati ya Nandambi Manispaa ya Lindi ili lianze kutumika kisha ukabidhi 

Vyandarua kwa makundi ya kina mama na Walemavu. 

 

 

 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeee……………………….……………………………………..! 
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PICHA YA ZAHANATI YA MTAA WA NANDAMBI 
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4.5 TAARIFA YA MRADI WA SHAMBA LA CHOROKO - CHIKONJI 

 
 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi huu wa shamba la choroko upo katika 

Mitaa ya Chikonji kaskazini na Chikonji Kusini. Mradi huu umeanza mwaka huu 

2017. Shamba hili ni mali ya familia ya Ndugu Mshamu Kassim Ally.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Lengo la mradi huu ni kuongeza kipato kwa 

familia na jamii kwa jumla kwa Kijiji cha Chikonji na Manispaa ya Lindi kwa ujumla 

wake. Choroko sio zao linalolimwa kwa wingi katika Halmashauri ya Manispaa ya 

Lindi, hivyo ni matumaini yetu kuwa wakulima wa Manispaa ya Lindi watajifunza 

mambo mengi kuhusiana na zao la choroko kupitia shamba hili. Zao la choroko ni 

zao la biashara katika Halmashauri hii Hivyo basi kwa kuongeza uzalishaji wa zao la 

choroko katika Halmashauri, kutasaidia kuboresha maisha ya wananchi. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Eneo hili la mradi lenye ukubwa wa ekari 

saba (7) limegharimu jumla ya Tsh. 1,930,000 ikiwa ni asilimia 100 ya mchango wa 

familia. Katika msimu huu tunatarajia kuvuna jumla ya kilo 3150 ambapo kwa bei ya 

kawaida ni Tsh 800.00 kwa kilo na hivyo kufanya jumla ya Tsh 2,520,000 

zitakazopatikana. Tunatoa shukrani kwa wataalam wa Kilimo wa Manispaa kwa 

kutupatia ushauri wa kitaalamu na kanuni bora za kilimo. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi wetu bado unakabiliwa na 

changamoto nyingi ikiwa ni pamoja na: 

 

 Kukosekana kwa soko la uhakika na bei ya choroko kutokuwa na msimamo. 

 Mtaji mdogo kwa ajili ya kuboresha shamba ili kuongeza mavuno. 

 Ugumu wa masharti ya mikopo kutoka taasisi za fedha. 

 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Katika kukabiliana na changamoto hizo, 

tunaiomba Serikali na Wadau wengine wa Kilimo kutusaidia ili kilimo chetu kiweze 

kuwa na tija kwa maendeleo yetu na maendeleo ya taifa kwa ujumla. Baada ya  

kukusomea taarifa hii fupi Kwa heshima na Taadhima karibu ukague na kuona 

shamba letu hili la Choroko. 

 

 

 

 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee……………………………………..………! 
 
 



MWENGE  OYEEEEE…… “SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA NCHI YETU”……. MWENGE OYEEE  
 

 

16 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 



MWENGE  OYEEEEE…… “SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA NCHI YETU”……. MWENGE OYEEE  
 

 

17 

 

 
SHAMBA LA CHOROKO – CHIKONJI 

 
 4.6 TAARIFA YA MRADI WA MAJI CHIKONJI  

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, tunayo furaha kubwa kukukaribisha 

mwenge wa uhuru pamoja na ujumbe wake katika Kata yetu ya Chikonji. tunayo 

imani na matarajio makubwa kwa ujio huu kwani unatufungulia historia mpya baada 

ya kuhangaika kwa muda mrefu kutafuta Maji safi na salama.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, mradi wa maji Chikonji ni mmoja kati ya 

miradi saba (7) ya Maji iliyotekelezwa chini ya Mpango wa Maji na Usafi wa 

Mazingira (WSDP). Miradi mingine ilishakamilika na inaendelea kutoa huduma ya 

Maji katika maeneo ya Kineng’ene, Tulieni, Kitumbikwela, Mingoyo, Mtange na 

Likotwa.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi wa maji Chikonji umegawanyika 

katika mafungu matatu (3) ambayo ni: 

1. Ujenzi wa visima katika vyanzo vya Maji na miundombinu ya usambazaji wa 

maji maeneo ya Chikonji Kusini na Kaskazini.  

2. Ujenzi wa miundombinu ya kusambaza maji maeneo ya Jangwani na 

Nanyanje 

3. Ujenzi wa miundo mbinu ya kusambaza maji katika maeneo ya Mkanga  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, mradi huu una kandarasi tatu, nazo ni: 
1. Shanxi Construction Engineering Corporation & Minerals Company kwa 

gharama ya Tshs 1,171,919,650.00 

2. Gemtech Investment Company Limited kwa gharama ya Tshs 

315,261,408.00 na 

3. YN Investment Company Limited kwa gharama ya Tshs 483,720,490.00  

kampuni  zote zikiwa za Dar Es salaam. Kazi hizi zote zinafanywa kwa usimamizi wa 

Kampuni ya Don Consult Limited ya Dar Es Salaam ambapo Mradi huu hadi 

kukamilika kwake utagharimu kiasi cha Shilingi 1,970,901,548.00. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi huu utakapokamilika utawanufaisha 
wakazi zaidi ya 7,800 wanaoishi katika mitaa ya Kiwanjani, Koleji, Likabuku, 
Nanjinga, Mkanga, Nanyanje, Jangwani na maeneo yanayozunguka mitaa hiyo.  
Mradi huu utakuwa na uwezo wa kuzalisha lita 175,000 kwa siku. Hii itamaliza tatizo 
la upatikanaji wa Maji kwa 100% kwa wakazi wa mitaa yote ya Kata ya Chikonji na 
maeneo yanayoizunguka. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mpaka kufikia leo hii utekelezaji wa mradi 
huu umefikia asilimia 90 na Wakandarasi wote wapo wanaendelea kumalizia kazi 
chache zilizosalia. Tunatarajia hadi kufikia tarehe 30 Juni 2017 mradi utakuwa 
umekamilika na wananchi tutaanza kupata maji safi na salama.  
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Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Kwa niaba ya wananchi wa Manispaa ya 
Lindi, sisi wakazi wa Chikonji tunaishukuru Serikali yetu kwa kuwezesha utekelezaji 
wa mradi huu kwani utaongeza chachu ya maendeleo kwa kupunguza muda wa 
kutafuta maji hasa kwa kina mama. Pia tunakushukuru wewe binafsi kwa kuja katika 
mradi wetu kwani kupitia mwenge umehamasisha maendeleo siyo katika sekta ya 
maji tu, bali hata sekta zingine zote kwa ujumla. 
 
Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Baada ya kusikiliza taarifa ya mradi wetu, 
sasa kwa heshima na taadhima tunakuomba utuwekee jiwe la msingi. 
 
 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee……................…………………………..! 
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MRADI WA MAJI CHIKONJI 

4.7 TAARIFA YA UJENZI WA MADARASA 3 SHULE YA SEKONDARI MKONGE  
 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Shule ya sekondari ya Mkonge ni shule ya 
kutwa ya wavulana na wasichana yenye jumla ya wanafunzi 560. Shule hii ina jumla 
ya vyumba 12 vya madarasa na vyumba 3 vya maabara na hivyo kuwa na upungufu 
wa vyumba 3 vya madarasa. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Ili kuondoa changamoto hii ya upungufu wa 
vyumba vya madarasa, Halmashauri ya Manispaa ya Lindi imejenga vyumba 3 vipya  
vya madarasa ambavyo vimegharimu kiasi cha tsh 85,913,490 pamoja na VAT. 
Ujenzi wa vyumba hivi vya madarasa ulianza Mwezi Disemba 2016 na kukamilika 
mwezi April 2017.  
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, ili kuunga mkono jitihada za kuboresha 
miundombinu ya Elimu katika Shule za Sekondari, Mhe, Hamida Mussa Abdallah 
Mbunge Viti maalum Mkoa wa Lindi aliahidi kuchangia mifuko 100 ya Saruji na leo 
atakukabidhi Saruji hiyo ili umkabidhi Mkuu wetu wa Wilaya kwa ajili ya utekelezaji. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kufunguliwa kwa madarasa haya 
kutaondoa kero ya mlundikano wa wanafunzi madarasani na hivyo walimu kuwa na 
nafasi ya kutosha ya kupita na kukagua nukuu pamoja mazoezi ya wanafunzi wakati 
wa vipindi. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Baada ya kuwasilisha taarifa hii fupi, kwa 
heshima na taadhima tunaomba sasa utufungulie vyumba hivi 3 vya madarasa, 
Upokee mifuko 100 ya Saruji na mwisho ushuhudie jitihada za Wanafunzi kuhusiana 
na mapambano dhidi ya UKIMWI, Malaria na Madawa ya kulevya kupitia michezo 
waliyoandaa. 
 
Mwenge  Oyeeeeeeeeeeeeeee…………………………….……………………………..! 
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MADARASA 3 SHULE YA SEKONDARI MKONGE 
4.8 TAARIFA YA  ASILIMIA 10 YA VIKUNDI YA WANAWAKE NA VIJANA  

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Awali ya yote tunapenda kutoa shukrani 

zetu za dhati kwa kukubali kuona shughuli mbalimbali zinazofanywa na wanavikundi 

saba vya ushonaji ambavyo ni: Majani Mapana, Msonobarini Juu, Sheikh Badi, 

Mikumbi Magharibi, Kota, Majengo na Ndoro chini. Jumla ya watu katika vikundi hivi 

ni 67 ikiwa wanaume ni 10 na wanawake ni 57.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mradi huu uliibuliwa mwaka 2012 kwa 

Lengo la kuwawezesha Vijana wasio na ajira kupata zana za kisasa za ushonaji, 

chini ya ufadhili wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF). Uamzi huu umekuwa 

chachu ya kuongeza hamasa kwa vijana kujiajiri katika fani ya ushonaji.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Serikali kupitia TASAF imetuwezesha kiasi 

cha Shilingi milioni mia moja kumi na nne, mia tano themanini na sita elfu, mia 

tisa kumi na tisa (114,586,919.60). Sisi wanakikundi tumechangia Shilingi milioni 

sita, mia tano ishirini na sita elfu, (6,526,000/=) kupitia nguvu kazi. Fedha hizo 

zilituwezesha kununua Cherehani 12 za kawaida, Mashine 52 za kudarizi, Mashine 6 

za “Overlock”, Mashine 6 za kufuma maua, Vifaa mbalimbali vya ushonaji pamoja na 

kujenga ofisi kwa ajili ya vikundi vyetu.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Matarajio yetu katika mradi wetu huu ni: 

1. Kuongezeka kwa kipato kwa kila mwanakikundi katika vikundi hivi sita (6),  

2. Ongezeko la vijana kuingia katika fani hii ili wapate ujuzi hatimaye wajiajiri. 

3. Kupata mikopo kutoka Taasisi za kifedha kwa ajili ya kujiendeleza. 

 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Halmashauri ya Manispaa ya Lindi 
inaendelea kutekeleza maelekezo ya serikali ya kutenga  asilimia  10 ya mapato 
yake ya ndani, kwa ajili ya kuviwezesha Kiuchumi vikundi vya Wanawake na Vijana. 
Kwakufanya hivi inatekeleza kwa vitendo Sheria ya bajeti iliyopitishwa na Bunge 
mwaka 2015. 
 
Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Kwa mwaka wa fedha 2016/2017 
Halmashauri ya Manispaa ya Lindi imetoa kiasi cha shilingi Milioni 80 (80,000,000) 
kwa Chama cha akiba na mikopo cha ILULU (ILULU SACCOs) kwa ajili ya 
kuvikopesha vikundi vya wanawake na vijana. Katika zoezi hilo, Vikundi 37 vya 
Wanawake na 36 vya Vijana vitanufaika na mkopo wa shilingi milioni Moja 
(1,000,000) kila kikundi na hivyo kufanya jumla ya shilingi milioni 73 
zitakazokopeshwa. 
 
Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Katika Manispaa yetu ya Lindi pia tunapata 
mikopo kupitia Mfuko wa Rais wa Kujitegemea. Kwa mwaka 2016/2017 jumla ya Tsh 
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37,200,000 zimetolewa kupitia mfuko huo ambapo jumla ya vikundi 18 vya 
Wanawake na Vijana vimenufaika na mikopo hiyo. 
 
Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Halmashauri inathamini utoaji wa mikopo 
kwetu sisi Vikundi vya Wanawake na Vijana ili kuchochea juhudi zetu katika  kukuza  
uchumi na kuharakisha maendeleo ya nchi kwa ujumla. Tunaishukuru Serikali kuu 
na Halmashauri ya Manispaa ya Lindi kwa kutupatia fedha zilizotuwezesha kufikia 
hatua hii tuliyonayo leo. 
 
Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Baada ya kusikia taarifa yetu, kwa heshima 
na taadhima sasa tunakuoamba ukabidhi hundi za mikopo kwa vikundi vilivyopo 
mbele yako vinavyowakilisha vikundi vingine ambavyo vimekidhi vigezo kasha 
utembelee banda letu ili ujionee matunda ya kazi zetu. 

 

Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee………………...………………………..! 
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MRADI WA VIKUNDI VYA USHONAJI WAILES MAJANI MAPANA 

4.9 TAARIFA YA MFUMO WA KIELEKTRONIKI KATIKA KITUO CHA AFYA 
MANISPAA YA LINDI 

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Karibu sana katika kituo chetu cha Afya cha 
Manispaa. Ukiwa hapa kituoni utazindua Mfumo wa kieletroniki wa kusimamia 
shughuli na huduma za sekta ya afya, utakagua ukarabati wa kituo unaoendelea na 
kisha utatoa kadi za CHF kwa watu 16 wanaoishi na Virusi vya UKIMWI. Shughuli 
zote hizi zimegharimu Tsh 39,000,000. Kati ya hizo Tsh. 15,000,000 zimetolewa na 
Halmashauri na Tsh 24,000,000 ni ruzuku ya maendeleo. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Mfumo wa kieletroniki wa kusimamia 
shughuli na huduma za Afya kwenye Hospitali, Vituo vya Afya na Zahanati 
umeanzishwa kwa lengo la kuboresha huduma za Afya na mfumo wa taarifa kwa 
njia ya mtandao na kuongeza tija katika ukusanyaji wa mapato yatokanayo na 
huduma za Afya. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Hadi sasa mfumo huu umekamilika na 
umegharimu kiasi cha Tsh 15,000,000 zilizotolewa na Halmashauri ya Manispaa 
kutoka katika mapato yake ya ndani. Shughuli zilizofanyika hadi sasa ni pamoja na: 

i. Uwekaji wa Miundombinu ya Mtandao Kiambo (Local Area Network) katika 

vyumba vya madaktari, Chumba cha dawa, Mapokezi na maabara.  

ii. Kuendesha Mafunzo elekezi kwa madaktari na Wauguzi watakaotumia 

mfumo katika kutoa huduma. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Faida zitakazotokana na matumizi ya 
mfumo huu ni pamoja na: 

i. Utunzaji mzuri wa taarifa za wagonjwa wanaofika kituoni  

ii. Kuratibu mapokezi na ugawaji wa dawa na vifaa tiba katika vituo vidogo 

vinavyopokea dawa na vifaa tiba kutoka kituo hiki. 

iii. Kuratibu utoaji wa madawa kwa wagonjwa wanaohudumiwa hapa. 

iv. Kuratibu malipo ya huduma kwa wagonjwa wanaopata huduma kwa  mpango 

wa kuchangia gharama (cost sharing). 

v. Kuwezesha mawasiliano kwa njia ya mtandao kwa watoa huduma katika 

maeneo tofauti anayopitia mgonjwa ndani ya kituo. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Katika kuhakikisha tunaongeza ufanisi na 
kutoa huduma zenye tija, Halmashauri iliamua kufanya ukarabati wa miundombinu 
ya Kituo hiki cha Afya. Hadi sasa jumla ya Tsh 24,000,000 zimeshatolewa na 
Serikali kuu kupitia ruzuku ya maendeleo. Kazi ya ukarabati inaendelea vizuri na leo 
hii utakagua maendeleo yake. 
 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Katika kuunga mkono jitihada za Serikali za 
Mapambano dhidi ya UKIMWI Halmashauri ya Manispaa imeandaa Kadi za CHF 
kwa ajili ya watu 16 wanaoishi na Virusi vya UKIMWI. Kadi hizi zitawawezesha 
kupata huduma na tiba kwa magonjwa nyemelezi wakati wote. Wenzetu hawa 
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watakaopata kadi hizi, wamejitokeza kwa hiari yao na wako tayari kushirikiana na 
jamii katika kutoa elimu kwa wengine. 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge, Baada ya maelezo haya, kwa heshima na 
taadhima sasa tunakuomba kwanza utuzindulie mfumo huu wa kieletroniki, pili 
ukague ukarabati wa kituo unaoendelea na mwisho ukabidhi kadi za CHF kwa 
wenzetu wanaoishi na Virusi vya UKIMWI. 
 
Mwenge Oyeeeeeeeeeeeeeeeeee……………………………………………….……….! 
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MFUMO WA KIELEKTRONIKI KATIKA KITUO CHA AFYA MANISPAA YA LINDI 


