



**MRADI WA KUUZA VIWANJA NGONGO -
NANENANE MANISPAA YA LINDI**

Bandika Picha
(kama ni mtu
binafsi)

FOMU #1

Na. L.....

**FOMU YA MAOMBI YA KUNUNUA KIWANJA
(KIFUNGU CHA # 25 CHA SHERIA YA ARDHI NA. 4 YA 1999)**

Malipo yote yafanyike kupitia;
Lindi Municipal Council Miscellaneous Deposit Account No. 70210000540 NMB

1.	Majina Kamili (Majina 3 kwa herufi kubwa)	
2.	Anuani ya Mwombaji	S. L. P Wilaya / Mji / Jiji: Simu: Barua Pepe:	
3.	Aina Ya Mwombaji (Chagua inayofaa)	<input type="checkbox"/> Taasisi	<input type="checkbox"/> Binafsi (Jinsia) : ME <input type="checkbox"/> KE <input type="checkbox"/>
4.	Matumizi ya Kiwanja (Chagua inayofaa)	<input type="checkbox"/> Makazi <input type="checkbox"/> Maeneo ya Kuabudu <input type="checkbox"/> Hoteli <input type="checkbox"/> Housing Est. <input type="checkbox"/> Maeneo ya Umma	<input type="checkbox"/> Makazi / Biashara <input type="checkbox"/> Biashara <input type="checkbox"/> Shule <input type="checkbox"/> Zahanati / Afya
5.	Uwezo wa kulipa Kiwanja	<input type="checkbox"/> (a) 700,000 - 1,400,000 <input type="checkbox"/> (c) 2,400,000 - 3,600,000	<input type="checkbox"/> (b) 1,400,000 - 2,400,000 <input type="checkbox"/> (d) Zaidi ya 4,000,000
6.	Uwezo wa kulipa	<input type="checkbox"/> (a) Mwaka 1 <input type="checkbox"/> (c) Miaka 3	<input type="checkbox"/> (b) Miaka 2
7.	Ninathibitisha / Tunathibitisha kwamba maelezo yote hapo juu ni ya kweli na sahihi kadri ya uelewa wangu / wetu. Tarehe: Sahihi:		
8.	Njia ya kulipia kwa watumishi: <input type="checkbox"/> (a) Kukatwa mshahara <input type="checkbox"/> (b) Vyanzo binafsi		

FOMU # 1

Na. L.....

KUKIRI / UTHIBITISO

Nimepokea toka kwa:
(Taja majina, fomu ya maombi dhamana Tsh (Taslimu)
(Sahihi & Muhuri wa Mpokeaji - Tawi la Benki ya NMB PLC)

.....

MCHANGANUO KWA MUOMBAJI

a) Mchanganuo wa bei za viwanja kwa mita moja ya mraba

Na	MATUMIZI YA ARDHI	BEI YA KUUZIA TSHS KWA KILA MITA
1	Makazi	3,500/=
2	Makazi na biashara	4,500/=
3	Majengo ya umma (public building) taasisi, zahanati, huduma za ibada (religious institution), taasisi za elimu, shule.	3,500/=
4	Biashara, Hoteli, Taasisi binafsi, Housing Estate	7,000/=

b) Maelezo ya viwanja (Matumizi na idadi ya viwanja)

Na	MATUMIZI YA ARDHI	IDADI YA VIWANJA
1	Makazi	1919
2	Makazi na biashara	120
3	Biashara	9
4	Hotel	6
5	Huduma za elimu (educational buildings)	4
6	Housing estate	3
7	Huduma (public buildings)	13
8	Zahanati	3
9	Ibada	3
10	Viwanda vidogo	10

c) Maelezo ya fedha ya dhamana

Na	Aina ya mwombaji	Fedha ya dhamana kwa kila kiwanja sio chini ya:
1	Mwombaji binafsi	200,000/=
2	Taasisi za umma	500,000/=
3	Taasisi za binafsi	1,000,000/=

MAELEZO MUHIMU KWA WAOMBAJI

- 1) Uuzaji wa viwanja katika Manispaa ya Lindi utanza tarehe 08 March 2017 hadi tarehe 08 March, 2020
- 2) Bei ya kununua fomu ni tsh. 20,000/= (fomu zinapatikana benki ya NMB PLC matawi yote Tanzania)
- 3) Tafadhali rejesha fomu iliyojazwa vizuri katika benki ya NMB PLC au Ofisi ya Ardhi Manispaa Lindi na utapewa fomu ya uthibitisho kukiri itakayoambatana na mhuri wa benki ya NMB PLC au Afisa Ardhi Mteule wa Manispaa Lindi.
- 4) Kama utapendelea kuomba viwanja zaidi ya kimoja, tafadhali jaza fomu kwa kila kiwanja.
- 5) Ukubwa wa viwanja (a) ujazo mkubwa (300 – 600) mita za eneo; (b) ujazo wa kati (601 – 800) mita za eneo; (c) ujazo mdogo (801 – 1200) mita za mraba; (d) ujazo mdogo zaidi (1200+) mita za mraba
- 6) Malipo ya gharama za kiwanja yatalipwa ndani ya miezi 36 tangu tarehe ya kupewa taarifa ya kugawiwa kiwanja, kwa atakae chelea bila kulipa kwa miezi mitatu mfululizo bila taarifa rasmi atakosa sifa.
- 7) Kwa maelekezo zaidi/ufafanuzi wa yote hapo juu, tafadhali wasiliana na ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Lindi.
Barua pepe: ardhilindimc@gmail.com Simu: 023-2202164 / 0718 340 247

NB: Kwa kuharakisha utekelezaji mwombaji wa mbali anaweza ku scan ukurasa wa kwanza wa fomu hii pamoja na nakala za malipo za benki (Bank Slip) nakutuma kwa barua pepe iliyotajwa hapo juu.
(E-mail: ardhilindimc@gmail.com)