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Ndugu, 

YAH: KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021. 

Napendakukujulishakuwamwanaonimiongonimwawanafunziwaliochaguliwakujiungakatikashule

yasekondari rutambakidato cha kwanza 2021. 

ShuleyetuitafunguliwasikuyaJumatatutarehe11/01/2021 na mwanao anatakiwa kuripoti shuleni 

bila kukosa 

Mwanaoanatakiwa awe navituvifuatavyo: 

1. SARE ZA SHUlE 

a) Sale  ya  shule  hii ni  mashati (2)meupe  na  suruali  mbili (2)za  rangi  ya  

damu  ya  mzee  kwa  wavulana. Blauzi  mbili (2)  nyeupe  na  sketi  mbili 

(2)  za  damu  ya  mzee  kwa  wasichana. 

b) Mishono  ya  suruali  kwa  wavulana.suruali  lazima  iwe pana  na  isiwe  

ya  kupana(mdomo).ikiwa  modo  suruali  hiyo  itachanwa. 

c) Mishono  ya  sketi  zisiwe  zenye  malinda  mengi. 

d) Tai  kwa  wavulana  na  wasichana  wasiovaa  hijabu  na  lazima  ifanane  

na  rangi  ya  suruali  na  sikte.  

e) Kwa wale watakao vaa hijabu rangi ya hijabu ni nyeupe . Urefu ufiki 

kiunoni. 

f) Sweta rangi ya damu yam zee yenye mshono wa V shingon. 

g) Bukta mbili za rangi nyekundu na flana (T-shart) mbili rangi ya bluu kwa 

wavulana. Na track suti mbili rangi ya bluu na Flana mbili (T-shart za 

rangi ya bluu. Kwa ajiri ya michezo. 

                               



3. Maitaji mengine: 

a) Madaftari makubwa (counter book) tisa (9), kalamu na mkebe wa hesabati. 

b) Ndoo moja na jembe kwa ajiri ya usafi. 

4. Sheria na kanuni muhimu za shule. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na:25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na:10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na 

offisi ya Raisi (TAMISEMI) yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo  ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

i. Heshima kwa  viongozi, Walimu, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

ii. Maudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 

ni lazima. 

iii. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation). 

iv. Kuwai katika kila shughuli za shule na nyengine utakazopewa. 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu  maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hyii. 

vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

viii. Kuzingatiaratiba ya shule wakati wote na  

ix. Kutunza mali za shule. 

5.  makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shulke: 

a) Wizi 

b) Uasharati na ushoga  

c) Ubakaji  

d) Ulevina matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli na kadhalika.  

e) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

f) Kudharau bendera ya Taifa  

g) Kupigana au kupiga. 

h) Kuwa mja mzito/ kupata mimba. 

i) Kuoa kuolewa. 

j) Kutoa mimba  

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au 

watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa na simu ya mkononi. 

6. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi: 

a) Medicial Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 



b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

NB: 

Tafadhali soma kwa makini/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

 

KARIBUNI SANA SHULE YA SEKONDARY 

RUTAMBA 

 

………………………………………….. 

 

GEORGE  FIGUDA 

MKUU WA SHULE 

 

  

 

 


