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Maelekezo
1. Karatasi hii ina sehemu A, B, C, na D zenye jumla ya maswali kumi na mbili (12)
2. Jibu maswali manne (4) swali moja (1) kutoka kila sehemu 
3. Kila swali lina alama 25
4. Andika Namba yako ya mtihani katika kila ukurasa wa kijitabu chako cha kujibia


SEHEMU A: QUR’AN
1. “ Tuongoze katika njia iliyonyooka. Njia ya wale uliowaneemesha, sio ya wale waliokasirikiwa, wala ya wale waliopotea” (1:6-7)
(a) Kwa nini mwanadamu anahitaji mwongozo kutoka kwa Allah (s.w) Toa sababu  nne.
(b) Toa maelezo kuhusu walioneemeshwa, waliokasirikiwa na waliopotea.
2. Andika tafsiri ya Suratul Takaatur, kisha chambua mafunzo matatu yatokanayo na surah ii
3. Madai ya ukanushi  Qur’an yamewasilishwa kwa sura tofauti kama vile Qur’an ni: 
(a) Mashairi aliyotunga Muhammad
(b) Maneno ya shetani 
(c) zao mwenye kifafa.
Toa maelezo mafupi kuhusu madai hayo na kila toa hoja mbili kuonesha udhaifu wake.


SEHEMU B: TAWIID
4. Jadili sababu tano zilizosababisha kutohitajika kuletwa Mtume mwingene baada ya Muhammad (s.a.w)
5. “Na walikuwa wakisema: Tutakapokufa na kuwa udongo na mifupa ndio tutafufuliwa?” (56:47) kwa kutumia ayah ii;
(a) Waelimishe wenye shaka ya kufufuliwa. Tumia nukta tatu.
(b) Eleza taathira ya kuamini siku ya mwisho. Tumia nukta tatu.
6. Kwa kutumia hoja sita, kupita umbile la mbingu , aridhi na vilivyomo onesha kuwa kuwepo kwa Allah sijambo la kibubusa.

SEHEMU C: FIQH
7. Kwa kuzingatia nguzo za matamshi ndani ya swala, eleza mambo nane yanayodhihirisha kuwa lengo la swala halifikiwi na wengi wanaoswali.
8. Chambua hekima ya ukewenza  katika Uislamu. Kwa kuwa ni ruhusa iliyotolewa kwa sharti la kuwa muadilifu (4:3)
9. “wala msikaribie zinaa, hakika hiyo zinaa ni chafu mkubwa na ni njia mbaya kabisa” (17:32) kwa kuzingatia ayah ii, bainisha madhara sita ya zinaa katika jamii.

SEHEMU D: TAREKH
10. Kwa kutumia hoja sita, bainisha vitimbi vya wanafiki dhidi ya dola ya kiislamu Madina, wakati wa uongozi wa Mtume (s.a.w)
11. Eleza mafunzo sita wanayopata Waislamu wa leo kutokana na hatua ya Mtume (s.a.w) kulingania Uislamu kwa siri na kwa dhahiri.
12. “Mtume (s.a.w) hakuwa tu kiongozi wa dini bali pia alikuwa ni mwanasiasa mahiri” jadili kauli hii kwa kutumia hoja sita. 
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