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1.0 Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari Mkonge kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Mkonge ipo
umbali wa Km 1 kusini mwa mji wa LINDI, jirani na majengo ya sabasaba. Muhula wa
kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shule tarehe
11/01/2021 Saa 1:00 Asubuhi bila kuchelewa. Baada ya tarehe hiyo msako wa wanafunzi
ambao hawajaripoti utafanyika na mzazi ambaye hatamleta mtoto wake shuleni
atachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwa ni kulipa faini au kifungo au vyote kwa
pamoja.Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu ya kupimwa afya hivyo unatakiwa
kwenda hospitali inayotambulika na serikali ukapimwe afya yako.

2.0 SARE ZA SHULE
a) Sare za shule hii ni

WAVULANA
» Suruali ndefu ya (Dark purple) zambarau mbili mshono unaokubalika,

si. kubana (Modal) wala si pana sana (Bagi).Tafadhari mzazi modo
haziruhusiwi

Shati nyeupe (Tetron) mikono mifupi mbili.

Mkanda wa ngozi mweusi bacos ya kawaida kwa wavulana.

Viatu vyeusi vya kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino na shingo fupi.
Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.
ASICHANA

Sketi mbili rangi ya zambarau (Dark purple) kitambaa kizito, urefu kupita
magoti mshono wa rinda boksi.

Shati nyeupe (Tetron) 2 mikono mifupi.

Viatu vyeusi vya Kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino kifupi na
shingo fupi (Vibajaji marufuku kabisa).

» Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.

» Kwa wale wanaovaa HIJABU inatakiwa iwe nusu kanzu/shati mikono mirefu

nyeupe isiyo bana na sketi ndefu.
VIFAA VYA TAALUMA (Kwa wanafunzi wote)
% Madaftari yasiyopungua kumi na tano (Counter book)

Kalamu za kutosha

Mathematical set (Mkebe)

Dictionary (Kamusi)

Faili 2

Bunda moja (Ream nyeupe) ya karatasi kwa ajili ya mitihani
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3.0 VIFAA VYA USAFI (AJE NAVYO MWANAFUNZI SIKU YA KUJA KURIPOTI)
i. WASICHANA - Ndoo ndogo mpya yenye mfuniko, jembe
kubwa na fagio la chelewa.

ii. WAVULANA - Fyekeo,Reki na fagio la chelewa

4.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MUJIBU WA SHERIA NCHINI
Shule ya sekondari Mkonge ni shule ya serikali inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya
Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayototewa na wizara
yenye dhamana ya Elimu Nchini. Ukiwa mwanafunzi katika shule hii unatakiwa
kuzingatia na kuheshimu mambo ya msingi ipasavyo, ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
A. Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adhabu kuanzia nyumbani, shuleni
na mitaani.

B. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya, kati yake na mwanafunzi mwenzake,
kwa walimu na watu wengine.

C. Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika
shughuli mbalimbali pamoja na kazi.

D. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia na kupokea mzigo wa mwalimu au
mtu yeyote anayemzidi umri.

E. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini toka kwa
Mkuu wa shule.

F. Wanafunzi hawaruhusiwi kufanya mambo yafuatayo.
i Kuvuta sigara/bangi.
ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima kama kulegeza suruali na nguo za kubana.
iii. Kutumia madawa ya kulevya.

iv. Kupiga kelele darasani

V. Kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu, kuvaa mapambo,
kujipaka rangi katika kucha na midomo (hasa wasichana)

Vi. Kunyoa nywele katika mitindo isiyokubalika.

vii.  Kuchelewa kufika shule makusudi, kutofanya kazi katika eneo alilopangiwa
na kutohudhuria vipindi darasani.

viii.  Kutochomekea shati na kuvaa suruali bila mkanda (wavulana).

ix. Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi ( sandals).

X. Ni wajibu wa mzazi kutoa taarifa endapo mwanafunzi amepata matatizo ya
kiafya au kifamilia.

Xi. Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka wakiwa shuleni.

xii. Kuingia kumbi za starehe, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni.



G. Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule kwa mwanafunzi.

iv.
V.
Vi.
Vii.

viii.

Xi.
Xii.

Xiil.

Xiv.

XV.

Wizi

Uasherati, ubakaji na ushoga, ulawiti na usagaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya
kulevya.

Ujauzito

Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.

Makosa ya jinai (kuua, kuiba)

Kuharibu kwa maksudi mali ya umma na watu wengine.

Kuoa au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya
shule.

Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga Amani na usalama wa watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

Utoro wa muda mrefu.

Kudharau bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Taifa, nembo ya Taifa,
wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa.

Kujiachisha shule mwenyewe.

Kutumia au kumiliki simu.

H. Ni kosa kutoelewa sheria za shule kwa mwanafunzi na watumishi wote wa shule.

“KARIBU SANA MKONGE SEKONDARI”

PATRICK ADOLPH
MKUU WA SHULE



MGANGA MFAWIDHI
HOSPITALL........unrnrnannnenee.
S.L.P
LINDI
YAH: MWANAFUNZI ...,
Amechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mkonge mwezi Januari
2021. Kiutaratibu kabla ya kukubaliwa kuingia katika shule hii kuendelea na masomo ni lazima
apimwe afya kwanza, ili itusaidie kutambua afya yake.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika hapa chini baada ya kupimwa.

Ahsante kwa ushirikiano

PATRICK ADOLPH
MKUU WA SHULE
KUMB. NA. MKSS/FI/SEL
MGANGA MFAWIDHI ....eeiiteeieeeeeeceenrtrnreecseeerrerrannnssssssssssseensannnsenss
1. Kifafa (Epilepsy) Ndio .....ccceeeeeeee. Hapana ......cc........
2. Moyo (Hearth Disease) Ndio ....cceveeenneen. Hapana ................
3. Magonjwa ya akili (Mental case) Ndio ....cceveeenneen. Hapana ................
4. Ukosefu wa damu (Anemia siclecell) Ndio ..cevvneeennnnns Hapana ................
5. Kifua kikuu (T.B) | \[e [ 1o JRU Hapana ................
6. Pumu (Asthmatic case) Ndio ..cevveeeinnnnnn. Hapana ................
7. Kisukari Ndio ....ccceeeeeeeen. Hapana ................
8. Kichocho (Bilharzias) |\\e [ To R Hapana ................
9. Malaria sugu (Chronic Malaria) Ndio .....ccceeeueeeee. Hapana ................
10. Magonjwa ya zinaa (Vernadal disease) |\fe [T TR Hapana ................
11. Je? Ana dosari nyingine yoyote ile ya kiafya Ndio ....ccceeeeeee. Hapana ................
12. Ujauzito Ndio .....ccceeeueeeee. Hapana ...............
JINA LA MGANGA: ......ceeccceeeeetrreenieceeeeeerrannnsssseessasssassannnsnssones
SAHIHL: e ree e e eee e seeeeeerannnseesseesssneannns

LI 2 = | S



TAARIFA MAALUMU ZA KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A

(HERUFI KUBWA)

Jina kamili (HERUFT KUBW/A) ...ceeieiieeeeete ettt e e ettt ee e e e e e e e e teee e see e e s eeaee seeeeees
Tarehe Ya KUZAIIWA ....evueiiiiieieeeeeee et et e e et e e et e et e e e eaaeeessessesasssensnnsannnnnannnns
ANWaNI YA NYUMDANT 1etuiiiiiiiiiiiieiiiiee et ettt e e eteeetaeeetaneeeaaeetaneserannssensssesnnsnsasnnssssnnnsasennnnees
NAMD@ Y@ SIMU 1eetiiiiiieee et e ettt e e ettt e e e et taeeeeeeaaaeeeeaensne s eeasannsssenensnnnseesennns
Kata ..ccoeereeineeeennnnes Jina la mtendaji kata ......ccceeereiiiiiieneiiiiieneeene, Namba ya simu .....ccceeevuuennnnnnnne.
Mtaa ....ccceveeenennene. Jina la mtendaji wa mtaa ......cceeeevvuieereiiiinnnnenenne. Namba ya simu ....cccceevvueneeennnn.

SEHEMU B

JIN@ 1@ BADA/MIBZI ..ttt ettt e et ee et e e et e et e e e st e eaaeeaean s hai/amefariki.
Kazi ya Baba/MIezi .......cevviiuieeiiiiiieieeietieeeeeeieeeeeeeeee, Namba ya SimuU ..cceeeerreiinieinrieiiiieeeeeeeieeeees
JIN@ 1@ MAMA/MIBZI ettt et e et e e et e et e e et e e eaaaeeeeanaeennneaennans hai/amefariki.
Kazi ya Mama/MIezZi ......cccuueeveviiiiiiiiiiiiiiieeeeieeeeeeeeeen, Namba ya sSimu ....cceeeeeiieriiieiiiieneiieeeeenen.

SEHEMU C
Taarifa za ndugu wa karibu

JINA LA NDUGU UHUSIANO KIWANGO CHA ELIMU ANWANI/NAMBA YA
SIMU

SEHEMU D
Michezo/Sanaa anayoipenda

JINA LA MCHEZO SHULE TOKA MWAKA HADI MWAKA

SEHEMEMU E
Kazi yoyote/ uongozi aliowahi kufanya

KAZI/CHEO SHULE TOKAMWAKA HADI MWAKA

1. Ninaahidi kuwa na tabia nzuri mchapakazi na mwenye bidii ya masomo.

2. Nitafuata taratibu na sheria nitakazoelekezwa nitakapoenda kinyume na sheria ichukuwe
mkondo wake.

3. Utoro kwangu ni mwiko.




AHADI YA MZAZI KUKUBALI MWANAE KUJIUNGA NA SHULE

(TR Mzazi/Mlezi wa MWaNAfUNZi...cuveninieninieieniieiieieieeeneeenen.

Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Mkonge, kidato cha kwanza mwaka 2020.

iv.

V.
Vi.

Vii.

Ninakubali/ sikubali mwangu asome katika shule hii.

Ninaahidi nitatii/ sitatii na kumuhimiza mwanangu kutii/ kutotii sheria zote kwa mujibu
wa kanuni na taratibu kama nilivyofahamishwa na uongozi wa shule.

Nakubali/ sikubali mwanangu kuadhibiwa kwa mujibu wa taratibu endapo atavunja au
kukiuka sheria za shule.

Wakati wote mwanangu atakapokuwa shuleni (Mwanafunzi) hana ruhusa ya kwenda
kwenye nyumba za wageni, maeneo ya ulevi, kumbi za sinema na muziki.

Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika kwa wakati.

Ninaahidi kumleta shuleni kwa wakati bila kumchelewesha.

Ninaahidi kushirikiana na walimu katika kufuatilia maendeleo ya mtoto kitaaluma.

viii.  Ninaahidi nitaudhuria vikao vyote pindi nitakapohitajika.

KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

A.

SEHEMU YA MWANAFUNZI
JINA 1@ MWaNATUNZI: ceeiiieiiiiie et e e e e et e e e eae s e et e seaaseeannssesnnssaannnssannnnnns
Tarehe ya KUzZaliWa: ...cc.eeieeeeiiiii ettt e et e et e e eaa s eeaassesaneenanssesnn seeees

Uhusiano (Undugu na mlezi, baba, mjomba, kaka n.k): ....ccccoommeiiiiiimiiiiiiiiiiiiiiiieeneee

» Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa Umma wa Nchi ya Tanzania ndio
ulionipa nafasi hii maalum ya masomo, ili nimalizapo niweze kutumikia Nchi katika
maendeleo yake.

» Hivyo naahidi kwamba nitajibadilisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule ili
kutimiza shabaha hiyo, ninakubali na kuahidi hiyari yangu mwenyewe na nitatii
sheria za shule na amri zote nitakazopewa iwapo nitakiuka sheria za shule.

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Ambaye ni Mzazi /Mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu, naahidi kutoa ushirikiano mzuri
na uongozi wa shule katika kumlea mwanangu.

Nitakuwa tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala la nidhamu vya

mwanafunzi na kwamba nikiwa tayari kukubaliana na adhabu itakayotolewa iwapo
mwanafunzi atakuwa amehusika na utovu wa nidhamu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI: .....cccueeiiiiiiiieeieeiiieiiicitnnneneeeete s seeesssssssssssseeessssses
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OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI
“SHULE YA SEKONDAR!I MKONGE™

MKATABA WA MAKUBALIANO BAINA YA MZAZI, MWANAFUNZI NA SHULE YA SEKONDARI MKONGE

1.

3.

Shule ya sekondari Mkonge kama zilivyokuwa shule nyingine zote zilizosajiliwa kisheria kutoa
huduma katika jamii chini ya serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ina taratibu na sheria
zinazotumika katika kuiongoza shule.

Serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mheshimiwa Rais John Magufuli kupitia waraka wa
namba 5 wa ELIMU YA MSINGI BURE umekusudia kuhakikisha wanafunzi wote wanaosoma bila
vikwazo na wazazi na jamii kwa jumla kuwasimamia katika usomaji wao.

Kupitia waraka wa- serikali shule ya sekondari Mkonge itatekeleza majukumu yake yote
yaliyoagizwa na serikali ya kumfundisha na kumuandaa Mwanafunzi ili kuweza kufaulu na
kutopata IV “Division four” katika mitihani ya kidato cha pili na cha nne.

Jina la Mkuu wa Shule Saini
TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi Mwanafunzi wa kidato cha kwaza — 2020 hapa
shule ya sekondari Mkonge.

Ninaahidi kuhudhuria bila kukosa siku zote za wiki na hata mwisho wa wiki pale nitakapohitajika,
kufuata taratibu zote za shule. Kufanya mazoezi na mitihani yote na kufaulu katika masomo
yangu yote. Aidha ninaahidi nitafanya vizuri mitihani yangu yote vya kidato cha pili na nne.
Nikifeli mitihani kwa kupata daraja la nne itakuwa ni uzembe na uvivu wangu hivyo
niwajibishwe.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe
TAMKO LA WAZAZI

Mimi Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
wa kidato cha kwanza wa shule ya sekondari Mkonge. Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa
waraka wa serikali namba 5 wa ELIMU YA MSINGI BURE na majukumu yangu vyaliyoagizwa na
serikali katika waraka huo nitayatekeleza ili kuhakikisha mwanafunzi anafaulu mitihani yake na
KUTOPATA IV “’DIVISION FOUR” KATIKA MITIHANI YAKE. Endapo mwanafunzi atafeli kwa
kupata IV“DIVISION FOUR”. Na ikiwa kufeli kumesababishwa na mimi Mzazi/Mlezi kushindwa
kutekeleza majukumu yangu nitakuwa tayari kuwajibika kutokana na sheria za Nchi zilivyo na
nitajieleza katika baraza la kata.

Saini ya Mzazi Tarehe

4. OFISI YA SERIKALI YA KATA

Saini ya Afisa wa Kata Tarehe Muhuri



