OFISI YA RAIS
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MAELEKEZO:
1. Karatasi hii ina sehemu A, B, C na D.
2. Jibu maswali manne (4), swali moja (1) kutoka kila sehemu.
3. Kila swali lina alama 25.
4. Simu za mkononi haziruhusiwi katika chumba cha Mtihani.
5. Andika namba yako ya Mtihani katika kila ukurasa wa kijitabu chako cha kujibia.








BISMILLAHIR – RAHMANIR - RAHIM
SEHEMU A: QUR’AN 
1. Andika tafsiri ya Suratu Nasr (110:1-3) kisha eleza mafunzo makuu matano yatokanayo na sura hiyo.

2. Qurian ilishuka katika nyakati au vipindi vikuu viwili, kipindi cha Madina na kipindi cha Makkah.  Eleza tofauti nne zilizopo kati ya sura za Makkah na zile za Madina.

3. “Na wale ambao wanapokumbushwa aya za Mola wao hawaziangukii kwa uziwi na upofu (25:73).  Kwa kuzingatia aya hii, onesha hoja sita jinsi tunavyoweza kuongozwa na Qur’an.

SEHEMU B: TAWDHIID
4. “Bila ya shaka Dini ya haki mbele ya mwenyezimungi ni Uislamu” (3:19)  Eleza hoja sita za kubainisha kuwa Uislamu ndiyo diniya haki inayostahiki kufuatwa na binadamu.

5. Kuamini siku ya mwisho ni suala lisilo na shaka katika Imani ya kiislam.  Kwa kutumia hoja sita, onesha ulazima wa kuwepo siku ya mwisho.

6. Kwa kupitia maisha ya mitume, toa hoja sita za kuthibitisha uwepo wa Mwenyezimungu.

SEHEMU C: FIQHI
7. Uislam umesisitiza sana suala zima la stara kwa mwanamme na mwanamke, Bainisha masharti ya vazi la kiislamu.

8. “Bila shaka swala (ikiswaliwa vilivyo) humzuilia mja na mambo machafu na maovu” (29:45).  Jadili kwa kutumia hoja tano, namna swala inavyomtakasa mja katika kutekeleza nguzo na sunnah zake.

9. “Hapana Mola ila Allah (s.w) na Mtume Muhammad (s.a.w) ni mtume wa Allah (s.w)” kwa kutumia hoja tano (5), onesha shahada zinavyofanya kazi katika maisha ya kila siku.

SEHEMU D: TAREKH
10. Bainisha na eleza matukio sita yanayoashiria kuwa mtume (s.a.w) aliandaliwa Ki-ilham.

11. Eleza mazingatio sita yatokanayo na vita vya Uhudi.

12. Mikakati ya “Agabah” ilikuwa muhimu sana katika kueneza na kulingania Uislam.  Elezea vifungu sita vya mkataba wa kwanza wa Aqaba.
Page 1 of 2

